• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách restart các máy OS 9.3 FP2

Các máy FP2 mới ra như N96, N85 và cả Innov8 đều ko dùng Xplore hay SmartSetting để khởi động được. Các bro test xem nên dùng cái nào để khởi động nhanh lại mấy em này.

Tui chỉ tìm ra mỗi cách nhanh nhất là vào rompatcher > apply c2z patch>> tự có crash và reboot:))

mrdragon88

Các máy FP2 mới ra như N96, N85 và cả Innov8 đều ko dùng Xplore hay SmartSetting để khởi động được. Các bro test xem nên dùng cái nào để khởi động nhanh lại mấy em này.

Tui chỉ tìm ra mỗi cách nhanh nhất là vào rompatcher > apply c2z patch>> tự có crash và reboot:))
Còn 1 cách nữa rất nhanh mà ko cần cài phần mềm :))
đó là chuyển ngôn ngữ
chọn Automatic => ra tiếng Anh
chọn English => cũng ra tiếng Anh nốt
chọn tiếng việt => ra tiếng việt
Như vậy muốn dùng tiếng Anh thì ta chỉ việc chọn qua lại giữa Automatic và English.Còn muốn dùng tiếng việt thì ta phải Restart 2 lần :))

Auto

Thấy em có vể rất sôi nổi và nhiệt tình :D Sắm 1 con laptop hoặc Desktop để tiện cho việc giúp đỡ mọi người và đóng góp cho PV đi em :D
Anh mà tặng e cái pc or lap e cũng k có lấy đâu!
E là dân wê mà!
Suốt ngày ngoài sân kiểng or vườn cây ăn trái or dưới ao mà :D
Posted via Mobile Device

tonytrung235

Anh mà tặng e cái pc or lap e cũng k có lấy đâu!
E là dân wê mà!
Suốt ngày ngoài sân kiểng or vườn cây ăn trái or dưới ao mà :D
Posted via Mobile Device

sao ko hả ^^ .. lấy lap cắm vào handy xài gprs của handy ...vào wed ầm ầm ^^ kkekek

azkaban3000

Tại sao kô đơn giản là tắt nguồn xong bật lại, hoặc rút pin ra xong cắm vào bật nguồn nhỉ =))

Auto

Tại sao kô đơn giản là tắt nguồn xong bật lại, hoặc rút pin ra xong cắm vào bật nguồn nhỉ =))
restar là cách rất nhanh, nếu tắt rồi bật lại sẽ mất time lắm đấy.
@rút pin thì e là có mình pác thích thôi :D
Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Làm theo cách rút pin ra xong lại cắm vào bật máy như bác ko khéo có ngày die máy đấy. Chỉ trừ khi máy bị treo ko tắt được thì bất đắc dĩ phải dùng đến phương pháp đó thôi..:|

azkaban3000

Làm theo cách rút pin ra xong lại cắm vào bật máy như bác ko khéo có ngày die máy đấy. Chỉ trừ khi máy bị treo ko tắt được thì bất đắc dĩ phải dùng đến phương pháp đó thôi..:|

Đương nhiên là treo thì mới phải dùng đến cách đầy mà :p mình cũng chả điên đến mức tháo pin khi máy bt đâu =))