• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Root cho Acer Liquid?

hovinhloi

Mình mới mua con Acer liquid ben Phongcachmobile chi tiết:

Build number: Acer_LiquidE_2.100.19_AAP_GEN2
Kernelversion: 2.6.29
Baseband version: A1-04.04.05
Firmware version: 2.1-update1
Model number: Liquid

Acer APN version: 1.96-3
Product SKU: AAP_CSL
Divice info version: 1.1
CPU Vendor: Qualcomm

mình đọc trên diễn đàn có hướng dẫn cách root nhưng vẫn không hiểu lắm, làm theo sợ bị sự cố thì tiêu (bên phongcachmobile có root nhưng sẽ không bảo hành). Vậy xin các đàn anh hiểu rõ con này làm ơn hướng dẫn chi tiết cách root, và cách làm sao để trở lại trạng thái ban đầu (chưa root) để có vấn đề gì khi sử dụng thì còn được chế độ bảo hành.
Cảm ơn rất nhiều

PhamQuang

Manager
Để ROOT cho Acer Liqiud bạn có thể tham khảo tại bài này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=721885

Nguyên tắc:
- Cài Driver USB cho PC để PC nhận ra Acer khi kết nối.
- Chạy malezRecovery (hiện là v0.6.1) cho máy.
- Chạy Superboot cho máy.

Khi đã ROOT thì trả lại trạng thái ban đầu là việc khó đấy, mình chưa thấy ở đâu làm đâu.

ngoc_luu_thuy

Để ROOT cho Acer Liqiud bạn có thể tham khảo tại bài này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=721885

Nguyên tắc:
- Cài Driver USB cho PC để PC nhận ra Acer khi kết nối.
- Chạy malezRecovery (hiện là v0.6.1) cho máy.
- Chạy Superboot cho máy.

Khi đã ROOT thì trả lại trạng thái ban đầu là việc khó đấy, mình chưa thấy ở đâu làm đâu.

khi đã thay dc recovery malez0.6.1 thì có thể root bằng recovery đó lun,nếu root xong mà ko xóa pm gốc nào đi thì có thể UnRoot để trở lại trạng thái ban đầu hoặc up lại rom gốc

Mình mới mua con Acer liquid ben Phongcachmobile chi tiết:

Build number: Acer_LiquidE_2.100.19_AAP_GEN2
Kernelversion: 2.6.29
Baseband version: A1-04.04.05
Firmware version: 2.1-update1
Model number: Liquid

Acer APN version: 1.96-3
Product SKU: AAP_CSL
Divice info version: 1.1
CPU Vendor: Qualcomm

mình đọc trên diễn đàn có hướng dẫn cách root nhưng vẫn không hiểu lắm, làm theo sợ bị sự cố thì tiêu (bên phongcachmobile có root nhưng sẽ không bảo hành). Vậy xin các đàn anh hiểu rõ con này làm ơn hướng dẫn chi tiết cách root, và cách làm sao để trở lại trạng thái ban đầu (chưa root) để có vấn đề gì khi sử dụng thì còn được chế độ bảo hành.
Cảm ơn rất nhiều

bác có thể tham khảo thêm về up rom,root bên tinhte.com nhé(mình hd ở trang 17 box Acer Liquid ý)

PhamQuang

Manager
bác có thể tham khảo thêm về up rom,root bên tinhte.com nhé(mình hd ở trang 17 box Acer Liquid ý)

Bạn là thành viên PDAVIET, tham gia cũng đã lâu, lại sử dụng Acer Liquid, sao không thể viết riêng 1 bài cho PV hay sao mà phải dẫn link diễn đàn khác?

Rất tiếc là mình không sử dụng Acer Liquid bao giờ nên cũng chỉ trả lời thành viên qua đọc tham khảo thôi chứ chưa trực tiếp can thiệp thử bao giờ.
Nếu có máy trong tay chắc chỉ sau 15-30 phút là có thể vui vẻ cùng các bạn đàm đạo rồi. :D

ngoc_luu_thuy

Bạn là thành viên PDAVIET, tham gia cũng đã lâu, lại sử dụng Acer Liquid, sao không thể viết riêng 1 bài cho PV hay sao mà phải dẫn link diễn đàn khác?

Rất tiếc là mình không sử dụng Acer Liquid bao giờ nên cũng chỉ trả lời thành viên qua đọc tham khảo thôi chứ chưa trực tiếp can thiệp thử bao giờ.
Nếu có máy trong tay chắc chỉ sau 15-30 phút là có thể vui vẻ cùng các bạn đàm đạo rồi. :D

chú hiểu nhầm ý của cháu rùi,ko phải là cháu có ý định lôi kéo các bác ý sang diễn đàn khác,mà bởi vì cháu lười quá:D với lại thấy có ít người thắc mắc trên box này nên cháu thôi,chứ PDAViet bao giờ cũng là trang cháu vào nhiều nhất chú ơi!

hovinhloi

Tks các bác nha, để e thử cái coi, chứ để thế này cài chẳng dc bao nhiêu hết. Cầm 1 em android, mà apps, game... nghèo nàn quá thì chán ngắt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Mình tìm bên tinhte.com sao kg thấy hd của bác ở đâu hết bác ngoc_luu_thuy ơi

Chỉnh sửa cuối: