• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sử dụng Motrola MPx 220!!!!!

motdoicodon232

Chào mình hiện đang dùng một con MPx 220 nhưng chưa biết cách sủ dụng nó cho lắm vi vay nếu ai co kinh nghiệm gì thị post lên cho anh em biết với.
Thank mọi người nhiều!!!!!!!!!=D>

boyPDA

Chào mình hiện đang dùng một con MPx 220 nhưng chưa biết cách sủ dụng nó cho lắm vi vay nếu ai co kinh nghiệm gì thị post lên cho anh em biết với.
Thank mọi người nhiều!!!!!!!!!=D>

không biết sử dụng là seo?:-? nói o rõ thì biết giúp cái gì.X-(

nthoa87

đúng a.hay bạn muốn hỏi cách náo gọi điện từ mpx220 :D
đùa thôi
có thể pm qua nthoa87@yahoo.com
nếu giúp được mình sẽ giúp .
minh sài cái ày cũng lau rồi nên cung co biết sơ sơ :D

motdoicodon232

ai biết cáp của MPX220 là loại nào không?mình mua lại nên không co cáp kết nối.mình thử một cái cáp là AKN4011A nhưng không kết nối được.chán
ai có phần mềm liên quan đến kết nối MPX 220 với máy thì cho mình nhé.
mình ở hà đông sdt là 0982203387.thankssssssss

trinhhaikhanh

Cáp Mpx220 là cáp của Motorola V60 hay E398 (vì hỏi cáp Mpx220 ít biết lắm)
Phầm mềm kết nối với Mpx220 là ActiveSync thôi vì nó là Smartphone (ngoài ra bạn có thể kết nối bằng BlueTooth nữa, mình thường kết nối bằng BT)
UpRom thì bạn có thể tham khảo bài UpRom (rất dễ, nhớ tháo pin khi UpROM)
Bạn có thể dùng bản GoTones ver 1.53 (khi up xong nhớ chuyển ngôn ngữ thành tiếng Anh)

motdoicodon232

mình đã up ROM thành công rồi.ROM cua mình là 3.50 của trung quốc.đẹp lắm
nếu bạn nào chưa down được tools thì vào http://4shared.com đánh với từ khóa tên phần mềm là được.trong đấy cũng có nhiều ROM lắm.

giacatlong

Bạn có bản Rom 1.49 với tool Motorola Mobile Upgrade Wizard kô cho mình link để mình tải về với.Mình cũng đang xài con Mpx220

picas

mình đã up ROM thành công rồi.ROM cua mình là 3.50 của trung quốc.đẹp lắm
nếu bạn nào chưa down được tools thì vào http://4shared.com đánh với từ khóa tên phần mềm là được.trong đấy cũng có nhiều ROM lắm.

Em cũng up ROM này thử rồi nhưng toàn tiếng Hoa không hà? Bộ bác bít tiếng Hoa hay sao mà dùng bản ROM này vậy? :D

thientuan

mình mới mua 1 cây MPX220 nhưng ko hiểu tại sao camera ko thể khởi động đc.khi khởi động lên màn hình chụp đen thui ah chờ rất la76u thì chuyển sang chế độ stand by.mình đã cố thử vào Settings để chỉnh nhưng ko đc.mình phải làm sao ........mong giúp đỡ

trinhhaikhanh

ROM tiếng Hoa thì phải chuyển sang tiếng Anh
Camera không chụp được thì bạn thử hard reset lại và up ROM lại xem có dùng được không?

kiet_xu

mình mới mua 1 cây MPX220 nhưng ko hiểu tại sao camera ko thể khởi động đc.khi khởi động lên màn hình chụp đen thui ah chờ rất la76u thì chuyển sang chế độ stand by.mình đã cố thử vào Settings để chỉnh nhưng ko đc.mình phải làm sao ........mong giúp đỡ

Camera ko thể khởi động được rất nguy hiểm đấy bạn ah vì có thể liên quan tới phần cứng của máy.Máy bạn mới mua nếu có bảo hành nên mang ra bảo hành ngay để lâu rất tai hại.

duc61188

mà khi up Rom chất lượng của camera có thay đổi o vậy.Mình muốn uprom nhưng chả biết sẽ thế nào đây

Last edited by a moderator:

kiet_xu

Up Rom không ảnh hưởng gì đến camera ban à.Nhưng phải đọc hướng dẫn thật kỹ rồi hãy up rom đấy.