• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tắt máy trong O2 XDA MINI

koutouyo

Xin cho hỏi cách tắt máy như thế nào thế các các mình xài thấy co nút power nhưng chỉ làm ẩn đi màn hình thôi chứ nếu có ai gọi nó sẽ tự động bật lên như cũ, mình thấy hồi trước có mấy bác share cái skin gì đó có chức năng tắt máy restart hay gì nữa đấy, mình tìn hoài cũng không thấy chức năng tắt máy cho cái con O2 XDA MINI này bạn nào biết chỉ mình nhé :D ty :D:D:D

NhatToai

Super V.I.P
Xin cho hỏi cách tắt máy như thế nào thế các các mình xài thấy co nút power nhưng chỉ làm ẩn đi màn hình thôi chứ nếu có ai gọi nó sẽ tự động bật lên như cũ, mình thấy hồi trước có mấy bác share cái skin gì đó có chức năng tắt máy restart hay gì nữa đấy, mình tìn hoài cũng không thấy chức năng tắt máy cho cái con O2 XDA MINI này bạn nào biết chỉ mình nhé :D ty :D:D:D

Bạn mới xài PPC nên không biết cũng phải thôi vì PPC không tắt máy được,chỉ có cách lấy pin ra thôi.
Tắt ở đây chỉ là tắt màn hình và khóa thiết bị thôi bạn.

koutouyo

cám ơn bác làm tui cứ tưởng nó có nut shutdown giống như trên window XP chứ :D

docaotri

Xin cho hỏi cách tắt máy như thế nào thế các các mình xài thấy co nút power nhưng chỉ làm ẩn đi màn hình thôi chứ nếu có ai gọi nó sẽ tự động bật lên như cũ, mình thấy hồi trước có mấy bác share cái skin gì đó có chức năng tắt máy restart hay gì nữa đấy, mình tìn hoài cũng không thấy chức năng tắt máy cho cái con O2 XDA MINI này bạn nào biết chỉ mình nhé

nếu bị nhá máy phiền quá,bạn có thể làm tắt sóng bằng cách tít vào cột sóng và chọn turn on flight mode ,nhưng vẫn sử dụng được PPC bình thường(vậy mớii gọi là PPC)

thanhlong20

Bạn mới xài PPC nên không biết cũng phải thôi vì PPC không tắt máy được,chỉ có cách lấy pin ra thôi.
Tắt ở đây chỉ là tắt màn hình và khóa thiết bị thôi bạn.

CHI CO MẤY MÁY ĐỜI TRƯỚC MỚI KHÔNG TẮT ĐƯỢC MÁY THÔI , CÒN MẤY DÒNG HTC ĐỜI MỚI BÂY GIỜ TẮT ĐƯỢC HẾT

PhamHien

Xin cho hỏi cách tắt máy như thế nào thế các các mình xài thấy co nút power nhưng chỉ làm ẩn đi màn hình thôi chứ nếu có ai gọi nó sẽ tự động bật lên như cũ, mình thấy hồi trước có mấy bác share cái skin gì đó có chức năng tắt máy restart hay gì nữa đấy, mình tìn hoài cũng không thấy chức năng tắt máy cho cái con O2 XDA MINI này bạn nào biết chỉ mình nhé

nếu bị nhá máy phiền quá,bạn có thể làm tắt sóng bằng cách tít vào cột sóng và chọn turn on flight mode ,nhưng vẫn sử dụng được PPC bình thường(vậy mớii gọi là PPC)

- "tắt máy" ở đây là đưa máy về chế độ "Standby" để tiết kiệm pin chứ không phải tắt nguồn như điện thoại thông thường. Chính vì vậy khi có tác động như: cuộc gọi, tin nhắn, nhắc nhở, ấn phím cứng...thì máy sẽ tự động bật lại
- Bạn có thể cài chương trình ShutdownXP gồm các chức năng: Turn off, Reset, Light off, Hard reset, password khoá màn hình, hẹn giờ tắt máy, khởi động lại...Với cái này đỡ phải dùng nút cứng nguồn.

View attachment 88004

Nếu cần mình share cho!:D

boys_and1

bạn ơi ! mình thấy cái hình theme của pocket bạn gửi lên đẹp wa! bạn có cách nào chỉ mình cài được không ! mình đang dùng con O2 xdalli ! do moi dùng nen biêt it lam

TaQuangDuc

bạn ơi ! mình thấy cái hình theme của pocket bạn gửi lên đẹp wa! bạn có cách nào chỉ mình cài được không ! mình đang dùng con O2 xdalli ! do moi dùng nen biêt it lam

:D theme đẹp như thế chỉ có trên WM6 thôi bạn ạ, không fake trên WM2003 được đâu, nhưng có nhiều cách làm cho theme 2003 đẹp, bạn thử vào phần theme của windows mobile mà tham khảo (model tý thì làm theme iPhone cho xôm tụ). Đừng hỏi mình, mình không biết nhiều về theme đâu!

cách dễ nhất là kéo cái nắp sau của máy ra đối với O2mini và rút pin ra với O2IIi:D

tungmusic

tắt sóng coi như là tăt máy vì mình cũng trả dùng đến máy nữa...cũng k ai gọi cho mình d nữa khi đó thoải mái muốn tắt màn hihf đến bh cũng dc...như có bạn đã nói ở trên..và tắt đến khi nào pin chờ hết thì thôi cũng dc..hihi

tranngocletuan

Active Member

ppc ko chỉ dùng để nghe và gọi nó còn nhiều chức năng khác nữa . nếu ko muốn ai gọi cho mình thì chỉ cần chỉ vào cột sóng sau đó tắt đi là song máy vẫn dùngthoair mái. mà O2 MINI đã Uprom lên WM 6.1 rồi chứ dùng WM2003SE làm gì nữa ?

caydudu

minh` dang sai ban rom 6.5, cho o2 mini, tat may thi` minh bam va giu nut power no hien thong bao bam yes la tat lun may:d chuc ban may man:d