• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Thay đổi Email Gmail mà không Cần Format máy.

chungtalabanls

Rất nhiều Bạn sau khi cài Email trên máy rồi sau một thời gian không nhớ Mật Khẩu để Sử dụng (Khi thay SIM sẽ hỏi mật khẩu). Hay muốn Gỡ Bỏ cái Email ấy đi và thay vào đó là Email mới. Như vậy Phải làm sao...?
Trước đây chúng ta thường Phải Format máy khi Quên Mật khẩu Gmail để vào Market hay sử dụng Hộp Thư.
Giờ thì Hoàn toàn Yên tâm với Phương Pháp sau đây. Gỡ bỏ Luôn Địa chỉ Gmail mà Không ảnh hưởng tới Dữ liệu trên Máy ( danh bạ, hình, games, apps,...)
Trước hết Máy các bạn cần Root. Kỹ thuật này đã có trên nhiều Toppic rồi, mình không nói ở đây nữa.
(Root Bằng SuperOneClickv1.9.1-ShortFuse Chẳng Hạn)
Sau khi Root xong. Cài thêm Phần mềm Super.Manager.2.3.2.Android.apk

Chọn Menu SETTINGS---> Đánh Dấu Chọn ENABLE ROOT FUNCTION

Trở Lại Với Menu của Chương Trình chọn Menu File Explorer
VÀo đường dẫn Data/System Và Xoá File accounts.db

TẮT MÁY-DẪN BỘ và Thưởng Thức.
Bạn đã hoàn toàn làm chủ chiếc Smart Phone của Mình.
Đã Test trên Android 2.3 và 2.3
Rất mong nhận được sự Ủng Hộ của Các Bạn !

PhamQuang

Manager
Cách xóa Acount này rất tốt.
Ngoài ra có thể sử dụng ROOT Explorer cũng có thể xóa được accounts.db đó được.

duytrum444

cách này hay...theo cách trên thì chủ yếu là file accounts.db chính là vấn đề...thanks bạn

Phoenix

Hix, đơn giản chỉ là xóa file acounts.db thôi mà bạn làm gì phức tạp thế, dùng soft nào đó truy cập được vào system như Root explorer, File expert. ES file explorer vào xóa file đó đi, restart lại máy là được mà.
PS: Bạn dùng soft screenshot là được mà (chụp ảnh kiểu này to mà hình ảnh lại mờ)