• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

cách tiết kiệm pin dành cho i300x

nhoemnhiu

:ptiết kiệm pin thì phải hi sinh vài thứ (không hi sinh ổ cứng khỏi lo) thứ nhất bạn nên loại bỏ nhửng âm thanh dư thừa như: âm bàn phím,am báo mổi phút,âm báo cáo.... nói chung cài âm thanh none hết trừ chuông tin nhắn vá chuông cuộc gọi.thứ hai bạn phải hi sinh độ sáng màn hình chế độ deafaul là max bạn nên chỉnh xuống còn 1 thôi mới nhìn chưa wen hơi tối chút nhưng xài 1 lúc sẻ wen thấy bình thường.thứ 3 nên để máy chế độ chuông thôi hạn chế xài rung và chuông trừ khi cầnn thiếtt mới xài.thứ 3 chỉnh màn hình thời gian tắt thấp nhất .và khi xạc pin nên xạc buổi tối tới sáng pin sẽ lâu hơn đó là kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình bạn nào còn bit ji hay hay chỉ mình với ... đặt biệt i300x vừa nghe nhạc vừa xem phim hoặc vùa nghe nhạc vừa nghe nhạc vừa chơi game(pro giống computer) mà không bị đúng máy không như mấy dt khác dễ đứng máy mình còn có kinh nghiem cài nhiuề chuong trình mả không bị chậm máy bạn nào muốn bit pm mình chỉ cho:D:D

NKCENTRER

:ptiết kiệm pin thì phải hi sinh vài thứ (không hi sinh ổ cứng khỏi lo) thứ nhất bạn nên loại bỏ nhửng âm thanh dư thừa như: âm bàn phím,am báo mổi phút,âm báo cáo.... nói chung cài âm thanh none hết trừ chuông tin nhắn vá chuông cuộc gọi.thứ hai bạn phải hi sinh độ sáng màn hình chế độ deafaul là max bạn nên chỉnh xuống còn 1 thôi mới nhìn chưa wen hơi tối chút nhưng xài 1 lúc sẻ wen thấy bình thường.thứ 3 nên để máy chế độ chuông thôi hạn chế xài rung và chuông trừ khi cầnn thiếtt mới xài.thứ 3 chỉnh màn hình thời gian tắt thấp nhất .và khi xạc pin nên xạc buổi tối tới sáng pin sẽ lâu hơn đó là kinh nghiệm nhỏ nhoi của mình bạn nào còn bit ji hay hay chỉ mình với ... đặt biệt i300x vừa nghe nhạc vừa xem phim hoặc vùa nghe nhạc vừa nghe nhạc vừa chơi game(pro giống computer) mà không bị đúng máy không như mấy dt khác dễ đứng máy mình còn có kinh nghiem cài nhiuề chuong trình mả không bị chậm máy bạn nào muốn bit pm mình chỉ cho:D:D

cho mình cái yh đi bạn!để tiện trao đổi

tandaica24

trời máy zì mà zừa nghe nhạc zừa chơi game, chắc pác nì xài con AMD pocket à ^^!

son04t3

Có lẽ phải tháo cái HDD ra thôi các bác. Nghe nói tháo ra là pin dùng được lâu lắm. Mua thêm cái thẻ nhớ cũng được. Không biết là mình đi nhờ trung tâm bảo hành tháo ra cho rồi lỡ may lần sau mà hỏng cái gì họ có bảo hành cho không nhỉ?

tranducdau

Có lẽ phải tháo cái HDD ra thôi các bác. Nghe nói tháo ra là pin dùng được lâu lắm. Mua thêm cái thẻ nhớ cũng được. Không biết là mình đi nhờ trung tâm bảo hành tháo ra cho rồi lỡ may lần sau mà hỏng cái gì họ có bảo hành cho không nhỉ?
gỡ ổ cứng là bạn bị mất quyền bảo hành rồi. Mà Tháo ổ cứng thì không dung bluetooth được nữa vì đường dẫn cho file nhận từ bluetooth và hồng ngoại đều là HDD. Mình nghe nói có phần mềm để thay đổi đường dẫn này nhưng chưa biết và chưa từng chạy thử. Nhưng mình thì không chịu tháo bỏ ổ cứng đâu. tiếc lắm :)

phamnguyen

ổ cứng của mình cũng bị hư rồi,công nhận là ít tốn pin lắm. pin dày xài chế độ chờ khoảng 2.5 ngày. Bluetooth.camera có thể dẫn path vô thẻ nhớ bằng phần mềm mobiblue nhưng nó đòi cái microsoft net framework 2.0.mình cài nhưng máy ko chịu cái này nó đòi newer version. có bạn nào đã cài cái này chưa thì giúp với! cái i300x này load nhạc trong thẻ nhớ nhanh hơn,nhưng hết pin thay ko kịp là nó kêu hoài ko tự tắt như HDD bực bội lắm. máy này hổ trợ thẻ đến 2G đó.

Chỉnh sửa cuối:

tranducdau

ở cứng của bạn bị hỏng nhưng đã tháo nó ra chưa vậy? Tháo ra thì vừa nhẹ máy mà mình nghĩ là sẽ tiết kiệm pin hơn. Máy của mình vẫn còn ổ cứng nhưng cũng cần tìm phần mềm mobblue để phòng trường hơp HDD chết. chắc chỉ cần rơi 1 lần là nó die thôi mà. Mình biết như vậy nên giữ nó cẩn thận lắm. mới để rơi 1 lần nhưng độ cao chì khoảng 50cm ở nền thàm nên không bị sao. Mình đã chạy thử thẻ 2GB rồi. Chạy vèo vèo. nhanh hơn HDD nhiều. có thể đây là sự lựa chọn để thay thế cho HDD.

nhoemnhiu

máy mình vừa chạy thẻ 2g vừa chạy hdd mình nghỉ là máy chịu nổi 6gb zay bạn nào dả thóa hdd mà có thẻ 4gb để vào chạy thử đi mình nghỉ là dc dó

phamnguyen

Các bạn thử tìm cách xài mobiblue đi,không có cái đó là khi hư ổ cứng là mệt lắm đó. Mình khổ sở với cái phần mềm Net Framework lắm rồi. (hình như soft nào hay cũng cần tới nó hết). Chán chết được.:(

tranducdau

máy mình vừa chạy thẻ 2g vừa chạy hdd mình nghỉ là máy chịu nổi 6gb zay bạn nào dả thóa hdd mà có thẻ 4gb để vào chạy thử đi mình nghỉ là dc dó
Mình cũng đang thắc mắc và rất muốn thử vấn đề này. Nhưng theo mình thì không phải là máy hỗ trợ tới 6GB thì nhận được thẻ 4GB. HDD và thẻ là 2 giao diện hoàn toàn khác nhau. Máy có nhận được thẻ 4GB hay không phụ thuộc vào khe cắm thẻ và trình điều khiển của nó, không liên quan đến ổ cứng đâu. Dù sao mình cũng rất muốn thử xem nó có hỗ trợ thẻ 4GB không nhưng không có thẻ để thư. Bạn nào có điều kiện thì thử rồi thông bao cho anh em cùng vui nhé! :)

nhoemnhiu

đùng rồi đó fai thử mới bit chứ thẻ thì xài tốt hơn hdd nhìu ít hao pin tốt độ tru xuất nhanh anh em nào có thẻ thử hén báo tin vui cho mọi người