• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách unlock HTC Desire?

ctxn

Chào các bạn
mình mới được ng bạn xách cho con HTC desire từ Pháp về. cắm sim mobi vào nó báo là NETWORK LOCKED.
mong mọi người chỉ cho hướng để unclock, hoặc cho mình xin 1 địa chỉ tin cậy ở HN để unlock (làm ơn cho biết giá unclock khongar bao nhiu để khỏi bị chăn)

ducthang

bạn qua đây tham khảo xem:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=717938
Không thì phải mua CODE để mở mạng đọc qua thì thấy nói là :Nếu bạn flash DESIRE của bạn với bản cập nhật chính thức 2,2 HTC, sau đó nó sẽ không còn bị khóa ra trong bất kỳ trường hợp do các đài phát thanh mới không bị khóa bởi Orange. Điều này hiện nay là một sửa chữa dễ dàng.Bạn cứ thử xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

ctxn

hic bác translate = google hay sao mà câu cú lủng củng thế :D . em cũng nghe loáng thoáng về là uo lên 2.2 thì sẽ kô bị lock sóng. nhưng thực hư thế naof thì kô biết. mong các pro chỉ giáo thêm cho hic hic
thanks !

onelove27

Lên 2.2 không thể tự hết unlock được. Nhiều người lên rồi hối hận nhưng đường về 2.1 gian nan bởi Hboot đã up lên rồi khó mà trở lại.
Cách tốt nhất là cậu mua code rồi tự tay điền.

Nếu máy của cậu sản xuất sau tháng 5 năm 2010 thì ra cửa hàng bị chém tầm 700K nếu trước đó thì giá tầm 400K.

ctxn

hic mấy ông HTC này vất vả quá nhỉ. chắc phải mua code mất thôi :((
các bác cho xin 1 địa chỉ tin cậy vùng cầu giấy để mua code di :D
thanks

onelove27

Thấy bên muare unlock hết 100k,để tìm lại link nhe.

Mấy code có giá kiểu này thường là giao dịch qua mạng chứ không giao dịch trực tiếp. Hên thì gặp người làm ăn đàng hoàng, xui thì gặp lừa đảo như chơi.

dom

Pác thử ra 9b hàng lược gặp Vũ, em cung mua 1 em giống y hệt Pác. Nhập code ở đây vào okay.

anhphuong8x

HTC unlock tốt nhất là mua code unlock cho lành : nếu bạn ở HCMC thì contact 749 đường 3-2 , p.7 Q.10