• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Up ROM cho HTC Desire HD bằng thẻ MicroSD

PhamQuang

Manager
Cách làm sau đây có thể Up ROM Ship cho HTC Desire HD bằng thẻ nhớ.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH

1/ Các ROM Ship tải về, ROM Ship có thể tải từ Topic sau:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?109054-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-HD-★

Thường sẽ là file EXE.
2/ Hãy cho máy kết nối với PC và nhấn file ROM EXE trên chạy.
Tool Up ROM sẽ chạy và sẽ xuất hiện bước:

Nhưng KHÔNG nhấn tiếp NEXT mà tạm dừng để như vậy.

3/ Vào PC theo đường dẫn:
C > Documents and Settings > Tên ĐK máy bạn > Local Settings > Temp ...bạn sẽ thấy file rom.zip xuất hiện.
Copy file này ra vị trí khác trên PC và lưu lại.
4/ Thoát Tool trên.
5/ Đổi tên file rom.zip trên thành PD98IMG.zip rồi copy vào thư mục gốc của MicroSD.
Nên dùng thẻ kích thước 1-2Gb là tốt nhất.
Cắm thẻ vào máy.
6/ Tắt hẳn máy.
7/ Nhấn POWER + VOLUME DOWN. đồng thời 1 chút sẽ xuất hiện HBOOT.
8/ Máy sẽ kiểm tra file zip và quá trình Up ROM sẽ tiến hành.

Trường hợp tốt nhất là hãy tạo GoldCard cho thẻ, sẽ Up được các ROM Ship khác nhau.

ngquangvinh200

Cảm ơn bác nhiều, nhưng con dersire của em vẩn không up vào được, máy em chỉ khởi động tới chữ HTC rồi đứng im luôn, không tạo goldcard được, nhờ bác hướng dẫn xem còn cách nào khác uprom vào được không? (máy chưa root nữa, h-boot là 0.93. hic).

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bác nhiều, nhưng con dersire của em vẩn không up vào được, máy em chỉ khởi động tới chữ HTC rồi đứng im luôn, không tạo goldcard được, nhờ bác hướng dẫn xem còn cách nào khác uprom vào được không? (máy chưa root nữa, h-boot là 0.93. hic).

Máy của bạn là Desire hay Desire HD?
Nếu là Desire HD thì tham khảo cách cài Recovery tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?110478-ClockworkMod-Recovery-for-HTC-Desire-HD

Xong sẽ dễ dàng Up ROM.
Còn nếu máy bạn là Desire thì đây không phải nơi bạn cần hỏi đâu.

ngquangvinh200

sorry! lộn chuồng!

lỡ rồi nhờ bác chỉ giúp em xem có cách nào uprom lại cho con desire bây giờ?

Khoa_ha

Bác Quang cho cháu hỏi Máy HTC desire HD của softbank Nhật Up rom theo kiểu này là về ROM gốc của HTC đúng không ạ.

ghostxxx

bác quang ơi bác có thể hướng dẫn em overclock, up rom... không ạ e vẫn chưa hiểu nhiều thứ

Vic_hands

Pro thật..!Thank Bác nhìu.!Cháu test lun ạ.

Cho cháu hỏi là goldcard vẫn tạo đc bằng goldcard tool ạ? (Tool tạo goldcard chung cho các dòng HTC Android)

PhamQuang

Manager
Pro thật..!Thank Bác nhìu.!Cháu test lun ạ.

Cho cháu hỏi là goldcard vẫn tạo đc bằng goldcard tool ạ? (Tool tạo goldcard chung cho các dòng HTC Android)

Bây giờ cũng chả cần GoldCard nữa đâu.
HTC Desire đã có thể ROOT, S-OFF, SuperCID và cài Recovery được rồi cho nên Up ROM rất đơn giản thôi bạn ạ.
Bạn hãy tham khảo cách Root, S-OFF, SuperCID rồi cài Recovery cho máy, sau đó thì Up ROM thoải mái.

motchotatca1985

mình đang cài bản rom 2.03 của mike 1986 bh muốn up về bản rom ship ko sao up lai được.vao recory vao flie PD98IMG.zip thì nó ko chạy.vao hboot có thấy nó chạy gì đâu.bác Pham Quang giúp với.bản 2.03 sóng wifi kém lắm buồn ghêX_X

phuongdung1602

mình đang cài bản rom 2.03 của mike 1986 bh muốn up về bản rom ship ko sao up lai được.vao recory vao flie PD98IMG.zip thì nó ko chạy.vao hboot có thấy nó chạy gì đâu.bác Pham Quang giúp với.bản 2.03 sóng wifi kém lắm buồn ghêX_X
Sao gống máy mình thế, giờ ko sao up đc ron ship dù up từ thẻ hay từ pc. Chán quá ko biết làm thế nào. Máy mình đã root ship s-off và vái recovery 2.xc. bác biết làm thế nào ko ạ, chỉ cháu với.