• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách UP và nơi tải ROM cho ETEN (Glofiish) DX900?

shogunr125

Mình mới tậu được 1 con Eten Glofiish DX900. Tuy nhiên phần phone (2 sim) hay bị lỗi, nhiều lúc gọi ko nghe thấy gì cả (ko phải lỗi mạng), máy chạy nhanh nhưng ram trống ít quá, sau khi khởi động chỉ còn khoảng 30-38M à(mặc dù ram gốc là 128M), chạy được 1 hồi phải khởi động lại máy, GPS thì bắt lúc được, lúc mất... Có lẽ tại bản rom. Bác nào biết nơi tải rom và cách up rom cho dòng DX900 này hay ko? Giúp mình với nhé!
Thanks!

shogunr125

Mình đã khắc phục được rồi, bây h máy mình chạy ngon lắm, GPS vô nhanh cực kỳ (chưa thấy thằng nào nhanh như thằng này), đây là thế mạnh của Eten mà.
Bạn hãy đọc kỹ, tải và up bản rom mới nhất cho DX900 tại đây nhé!
Good luck!

nokiafulls

Mình đã khắc phục được rồi, bây h máy mình chạy ngon lắm, GPS vô nhanh cực kỳ (chưa thấy thằng nào nhanh như thằng này), đây là thế mạnh của Eten mà.
Good luck!

sao tôi up nó cứ báo là image không tương thích với hardware (os image not compliment with hardware), bác làm cách nài chỉ giúp với, rom hiện tại là 040 0470

shogunr125

Bạn làm theo như thế này nhé:
1. Bạn tải file ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.exe về máy, rồi chạy file trên, chờ cho nó giải nén vào thư mục tạm, chạy đến phần uprom rồi để im đó.
2. Bạn vào thư mục C:\Documents and Settings\<xxxxxxx>\Local Settings\Temp tìm 02 file: temp.binUSBDLUpdate_Console.exe chép chung vào một thư mục bất kỳ, Uprom chẳng hạn. (xxxxxx là tên User truy cập PC của bạn)
3. Đổi tên file temp.bin thành temp.dat
3. Tải file đính kèm về máy, giải nén, chép vào thư mục Uprom vừa tạo ở trên. Chạy file EUUs.exe (nên nhớ chương trình up rom từ file ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.exe vẫn đang tạm để đó, không được tắt đi) rồi làm theo hướng dẫn cho đến khi xong. Lúc đó hãy thoát ứng dụng up rom ban đầu.
Hãy tham khảo thêm hướng dẫn tiếng Anh trong forum Eten-User, trang web đó lúc này bị lỗi hay sao mà mình vô không đc nên không dẫn link cụ thể cho bạn được.
Chúc bạn thành công!

nokiafulls

bác có file ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.exe cho xin với, trang eten link down toi rồi ko down được bác ơi, mà chạy file 0462 đều báo lỗi thôi

shogunr125

bác có file ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.exe cho xin với, trang eten link down toi rồi ko down được bác ơi, mà chạy file 0462 đều báo lỗi thôi

Mã:
http://www.4shared.com/file/96998009/bb120f96/ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.html

nokiafulls

Mã:
http://www.4shared.com/file/96998009/bb120f96/ETEN_DX900_WWE_A13_040_0373_F10DB32.html

Cám ơn bro, tôi bấm nút thank mà không được. Tôi up lòng vòng theo các cách không được, cuối cùng up trực tiếp bằng file gốc exe thì ok, thế mới lạ.

nokiafulls

Bro cho hỏi tôi cài cả rom của bro cho nhưng GPS cũng vẫn chuối, đặt com 4 và baud rate 57600, com của hardware là none nhưng Viet Map cũng không nhận được, GPS viewer cũng không tìm ra GPS, có khi nào lỗi của chip GPS không, vui lòng chỉ giúp, thanks

nokiafulls

Bực quá, tôi up lại rom WWE_A13_040_0470, đặt GPS com 7, com hardware là none, thế là máy lại chạy ào ào, mà lạ một cái là rom trước đây cũng là 0470 thi sóng chập chờn, giờ up lại sóng của cả 2 sim hoạt động lại rất tốt và ổn định

mybin63

Em đang dùng Acer DX900. Trước khi cài Vietmap thì GPS Viewer fixed rất nhanh (sau khi đã tải satelite update). Khi cài Vietmap xong thì cả Vietmap lẫn GPS đều không fix được GPS. Nếu soft reset mà chạy GPS Viewer trước thì ok nhưng sau đó chạy Vietmap lại không bắt được GPS. Quay trở lại thử GPS Viewer thì lại báo failed. Em nên làm sao ạ? Amateur nên các bác chỉ bảo giúp nhé! Thanks

khangvd

E dùng bản ROM Glofiish DX900 WWE A147 040 0551, nhưng ko chạy đc font tiếng Việt, bác nào biết cách khắc phục ko ạ? Tiện thể các bác dùng đc TV thì dùng bộ gõ gì ạ?
Thanks

hotanluong

Cho mình hỏi làm sao biết mình đang xài bản rom nào vậy. Mình mới mua con DX900 này đầu tháng 5/2009, cám ơn các bác nhiều. Em noop mới xài WM lần đầu, đừng chửi em.

hoabinh

Tôi đang muốn mua máy này cho đỡ phải 2 súng, phiền các bác xài rồi review giúp tý để còn quyết định. Cám ơn các bác !

hoabinh

Good luck!

Tôi đã đọc kỹ hướng dẫn của bạn, cho hỏi thêm 1 tý nhé :D. Theo đường link của bạn tôi sang trang của Acer có OS mới thì phải :-?, có 2 bản là English và Singapore, Malaixia OS_ACER(WWE_SIN_MA)_A147.040.0602. Vậy thì mình download bản nào về, ngoài ra còn có các bản patch về pin nữa thì phải.

Hungpdahl

Well-Known Member
Mình có cây DX900 đang dùng tự yên mất GPS up rom bản A147 mãi không được.Đến đoạn UPDATE thì bị lỗi End user update transfer failed.
Transfer failed,the upgrade file may incompatible to you device,please re dowload the faile again you must.Restart program to complete update procedure .Restart pda device.????

hungfv

Mình cũng bị lỗi OS not compatible with your device lúc bắt đầu uprom, Bác nào có cao kiến chỉ lỗi vụ này xin đa tạ

anhconokia

Mình cũng bị lỗi OS not compatible with your device lúc bắt đầu uprom, Bác nào có cao kiến chỉ lỗi vụ này xin đa tạ
Trả lời kèm theo trích dẫn này

hungfv

Lỗi đó là do trình trình update nó ko nhận ra đúng máy (hàng ETEN với ACER). Em cũng loay hoay với lỗi này, về sau phát hiện ra là vẫn phải dùng trình update của ETEN nhưng rom thì có thể xài của acer (down trên trang acer) chứ các bác xài trình update của acer là sẽ báo lỗi. Lâu ko nhớ nữa nhưng bác cứ google eten club, lấy file update của nó còn file tem (dat) xài của acer