• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách update HD?

rossi46

Mọi người cho em hỏi là em mới dùng Desire HD và cũng là lần đầu dùng Android nên chưa biết nhiều về cái này thấy mọi người nói nhiều quá nào là up Rom các thứ. Giờ em muốn vọc từ đầu thì phải bắt đầu từ đâu ạ. Vọc lỗi thì máy có bị làm sao không ạ. Cám ơn các bác ạ.

trandn

Em đọc nhưng không hiểu thế nào nên mới hỏi ạ. Cám ơn bác

Đơn giản thôi bác ạ, ví như bác muốn đi ra ngoài ăn uống linh tinh mà không sợ "tiêu chảy cấp, nhập viẹn" thì phải tiêm kháng sinh phòng bệnh vào trước.
DHD của bác cũng thế. Mua về nguyên bản em nó "mong manh" lắm không thể "làm bừa" em nó được (tức là uprom khác Rom khác thay vào rom gốc) thì sẽ có thể nhập viện đó. vì thế bác phải làm theo các bro đã hướng dẫn. Đọc thật kỹ rồi làm, nếu mà chưa tự tin thì hỏi bác Ân hoặc bác Hải hướng dẫn cho.

1. Tìm hiểu em nó trước:
Đọc bài: NHỮNG KHÁI NIỆM CẦN BIẾT TRƯỚC KHI VỌC DESIRE HD. NÊN ĐỌC !!!!!
2. Tiêm phòng kháng sinh:
đọc bài: HƯỚNG DẪN ROOT, THIẾT LẬP S-OFF VÀ CÀI ĐẶT RECOVERY CHO HTC DESIRE HD

Đã tiêm xong và chắc chắn đã thành công thì làm tiếp.
3. Cho em nó "làm bừa"
đọc bài: HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO DESIRE HD
đọc thêm:
RADIO & HƯỚNG DẪN CHI TIẾT UP RADIO CHO DESIRE HD