• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Update ROM cho HTC Desire?

hailua883

em la newbie, mới gia nhập vào android, muốn up room cho con htc desire nhưng không tài nào úp được, đã tham khảo rất nhiều chủ đề nhưng thấy lung tung quá va mơ hồ quá, nhửng người mới như em chưa dành về android lắm, mong các bác làm một bài chi tiết từ bước chuẩn bị đến bước up room(room cook) như thế nào. cho newbie chúng em được nhờ. bác Bác Phạm quang ơi sao mấy bản room window mobi cua bác dễ úp quá, ma bên android này cháu đọc các bài của bac cháu không hiểu gì luôn.

hieuclass

thêm con gà giống mình nữa, cũng chuyển từ WM sang Android luôn. mình xài android gần năm rồi vọc mãi còn chưa up rom đc nè, máy mình root roi, S-OFF rồi, mất khá nhiều thời gian mà chưa úp đc, moixo lần mình úp rom mới nó lại quay về rom ban đầu con mất hết dữ liệu nữa chứ, tóm lại đang là một đống hỗn độn ko biết up làm những gì luôn. giờ đang thử mọi cách như nâng cấp recovery , phân vùng thẻ nhơ, nhìu lắm.

Mountain8x

Hic. Thêm một con gà nữa vào nhập hội với topic này.
Mình lấy 1 chiếc HTC Desire, Nó đang chạy ROM này
Phiên bản Android : 2.2

Phiên bản Baseband : 32.49.00.32U_5.11.05.27

Phiên bản Kernel : 2.6.32.15-gd96f2c0
htc-kernel@and18-2#1

Mã số phiên bản xây dưng : 2.32.466.1 CL283905 release-keys

Số phần mềm : 2.32.466.1

Phiên bản trình duyệt : webkit 3.1

Máy e đã tạo GOLDCARD rồi, đã HACKROOT rùi. Nhưng khi down bản ROM
Bravo_Froyo_hTC_2.13.707.1_Radio_5.09.05.30_2:
ROM Froyo của HTC, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy khu vực châu Á.
- Radio: 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Về cài thì chạy đến đoạn sending thì nó báo là ERROR BOOTLOADER VERSION

E cũng mong là có bác nào hướng dẫn tận tình giúp e để e biết cách up rom thứ tự từng bước như thế nào, bắt đầu từ đâu. Để lần sau e không phải hỏi nhứng câu gà như vậy nữa

hailua883

sau một ngay nghien cứu mình đã làm được. dau đậy là cách làm của mình

1. bạn phải hack root bằng chương trình unrevoked 3
2. lấy rom hỗ trợ htc desire.( tim tren froum)
3. tao gold card .
4. vào boot loader ( giảm âm thanh + nut nguồn) --> vào chế độ recovery--> update từ sdcard--> xong

luu ý: phải tao gold trước thì máy mới nhận được file room chép o thẻ nhớ.
và mình cũng chỉ mới làm được thôi, chưa hiểu gì lắm, có gì các bác bỏ qua, từ chiều đến giờ úp cả chục cái room cook rồi hihihihii

Mountain8x

Bác Pham Quang có thể giải thích dùm e cái bài của e không ạ
Và e muốn hỏi là file Rom e down về là exe thì làm sao có thể chuyển thành Zip để up ạ

PhamQuang

Manager
Bác Pham Quang có thể giải thích dùm e cái bài của e không ạ
Và e muốn hỏi là file Rom e down về là exe thì làm sao có thể chuyển thành Zip để up ạ

Cách Update ROM, trích xuất ZIP từ ROM Ship EXE của các dòng HTC chạy Android đều như nhau cả, bạn có thể đọc tham khảo cách trích ZIP ra từ EXE file trong bài này:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

trantrungice

Các bác giúp em với, tại sao máy của em lại k0 vào được chế độ Hboot bằng cách ấn phím volume down sau đó bật nguồn, máy em máy mới, vẫn chưa root gì cả. Em đang muốn nghịch mà k0 nghịch nổi được. Hic

hieuclass

bạn nhấn nút back (có hình mũi tên nằm cạnh kính lúp) giữ nguyên, rồi nhấn nút Power 1 cái, chừng nào vô được Hboot rồi thì thả nút back ra .

nhân tiện cho hỏi Android SDK dùng để làm gì vây??

trantrungice

bạn nhấn nút back (có hình mũi tên nằm cạnh kính lúp) giữ nguyên, rồi nhấn nút Power 1 cái, chừng nào vô được Hboot rồi thì thả nút back ra .

nhân tiện cho hỏi Android SDK dùng để làm gì vây??

Cũng không được bạn à, mình đã thử tất cả mọi nút kết hợp với nút nguồn rồi, đều không được. Hic
Các cao thủ giúp em với, máy của em là:
HTC desire A8181
SN HT11JPL00168
ANdroid 2.2
Baseband 32.44.00.32U_5.09.05.30_2
Kernel 2.6.32.15-g6a358a9
htc-kernel@and18-2#1
Em bị bó tay toàn tập rồi :((

Mountain8x

Ngắn gọn:
- Máy phải ROOT và có Recovery, áp dụng Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-1-click-duy-nhất-có-recovery-bên-trong-luôn

- Update ROM từ thẻ nhớ.

Em làm phiền bác thêm một chút nữa. Máy của em khi e đã tạo GoldCard, đã HackRoot rồi. Nhưng khi vào Recovery và chọn apply sdcard : update.zip. Thì máy báo là Can't Open / sdcard/update.zip (bad)
installation aborted

Vậy là sao vậy bác

hieuclass

bạn vào recovery rồi vào install form SD card hay gì đó rồi mở file đó lên thử

ohbilo

máy mình là HTC Desire white phiên bản là
Phiên bản Android : 2.2

Phiên bản Baseband : 32.49.00.32U_5.11.05.27

mình đã tạo GOLDCARD rồi, đã HACKROOT bằng chương trình unrevoked 3 rùi( trong all app xuất hiện icon superuser permission và vào titanium backup pro báo root ok), vào recovery để up rom thì k up dc, hiện tại mình có 4 bản rom, trong đó có 1 bản của MIUI, mình chạy cả 4 bản vẫn k dc, nó chạy cho đã 1 hồi hơn 5p rùi nó lại báo installation aborted
h k bik làm sao để up dc rom nữa, đang thèm lên 2.3 để có cái Internet Pass-Through quá mà cả tuần nay k up dc, bực bội hết sức

bác nào rành về vụ này giúp mình với

DUYAT

bạn đang up bằng Recovery: AmonRa 2.0.1 hay bằng clockwork? nếu bằng Recovery: AmonRa thì bạn di chuyển xuống other chọn Toggle Signature Verify (Disabled) nó, xong up rom thôi, còn cách2 thì bạn down clockwork về bỏ vào thư mục gốc của thẻ và flash nó để chuyển qua clockwork và flash rom, chúc thành công, cái nayf bạn COMMANDER- HTC đã nói rồi mà, bạn chịu khó đọc nha, hầu như mọi vấn đề đều đã được chỉ dẫn hết rồi