• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xóa tài khoàn Gmail?

coldboysosad

Mình mới lấy con HTC Aria. Thú thật là lần đầu tiên xài Android thấy có nhìu vấn đề mới lạ quá. Giờ mình đang gặp trục trặc về acc gmail. Mình muốn xóa cái gmail cũ đi mà k bít làm thế nào, tìm trên 4rum thì có người bảo vào Settings > Privacy > Factory data reset. nhưng máy mình k tìm thấy Privacy
Có người thì bảo vào phần đồng bộ rồi gỡ tài khoản cũ và thêm tài khoản mới,mình cũng làm theo nhưng tài khoản cũ vẫn là acc chính,acc phụ của mình hình như k có tác dụng j
Giờ k vào đc gmail nên maket cũng treo lun vì k có acc.Ai có cách nào chỉ giúp mình với,nếu bí quá phải fomat máy thì mọi người chỉ mình cách lun nha,Vì mình mới xài hdh này nên kinh nghiệm có ít quá
Máy mình là htc Aria.hdh android 2.2
Thank mọi người

Z

zongsheng

Guest
Bạn vào AD recovery. Chọn 2 cái wipe và lần lượt yes cả 2 cái.Reboot lại thế là máy đòi bạn nhập lại tài khoản Gmail khác.Nhưng cách này thì nó xóa hết ứng dụng cũ.

daotac84

thế là format cả máy rồi, android vẫn chưa có cách thay đổi gmail mà không phải wipe nhỉ

DucLong

Super V.I.P
Mình mới lấy con HTC Aria. Thú thật là lần đầu tiên xài Android thấy có nhìu vấn đề mới lạ quá. Giờ mình đang gặp trục trặc về acc gmail. Mình muốn xóa cái gmail cũ đi mà k bít làm thế nào, tìm trên 4rum thì có người bảo vào Settings > Privacy > Factory data reset. nhưng máy mình k tìm thấy Privacy
Có người thì bảo vào phần đồng bộ rồi gỡ tài khoản cũ và thêm tài khoản mới,mình cũng làm theo nhưng tài khoản cũ vẫn là acc chính,acc phụ của mình hình như k có tác dụng j
Giờ k vào đc gmail nên maket cũng treo lun vì k có acc.Ai có cách nào chỉ giúp mình với,nếu bí quá phải fomat máy thì mọi người chỉ mình cách lun nha,Vì mình mới xài hdh này nên kinh nghiệm có ít quá
Máy mình là htc Aria.hdh android 2.2
Thank mọi người

1/ Bạn nên backup lại các app đã cài trước đây lên thẻ nhớ để lưu giữ và restore lại khi cần. Sau đó vào recovery chọn wipe data và cache partition. khi máy khởi động lại bạn vào setting để cài lại Gmail mới, nếu có wifire thì bật chức năng này để load danh bạ về cho nhanh. Nếu bạn vẫn muốn dùng các ứng dụng trước đây thì restore lại cho máy là xong. Các công đoạn này chỉ mất khoảng 10-15 phút là xong.
2/ Đây là cách thứ 2 bạn thử áp dụng xem.
Vào settings>Applications>Manage Applications>All và tìm các mục có chữ "Google".. i.e. Gmail,Google Backup Transport,Google Calendar sync,Google Partner Setup and Google Services Framework. Mở ra và"Clear Data".
Hy vọng sẽ xóa được danh bạ mà không phải reset lại máy.

TruongHan

Super V.I.P
thế là format cả máy rồi, android vẫn chưa có cách thay đổi gmail mà không phải wipe nhỉ

Nếu tài khoản đó để đồng bộ danh bạ,check mail thì xóa được trong Cài Đặt.Còn Gmai đã dùng để vào Market thì phải AD Hard Reset mới được

traichuoi83

1/ Bạn nên backup lại các app đã cài trước đây lên thẻ nhớ để lưu giữ và restore lại khi cần. Sau đó vào recovery chọn wipe data và cache partition. khi máy khởi động lại bạn vào setting để cài lại Gmail mới, nếu có wifire thì bật chức năng này để load danh bạ về cho nhanh. Nếu bạn vẫn muốn dùng các ứng dụng trước đây thì restore lại cho máy là xong. Các công đoạn này chỉ mất khoảng 10-15 phút là xong.
2/ Đây là cách thứ 2 bạn thử áp dụng xem.
Vào settings>Applications>Manage Applications>All và tìm các mục có chữ "Google".. i.e. Gmail,Google Backup Transport,Google Calendar sync,Google Partner Setup and Google Services Framework. Mở ra và"Clear Data".
Hy vọng sẽ xóa được danh bạ mà không phải reset lại máy.
Backup như thế nào vậy bác, dùng app nào thế bác???

DucLong

Super V.I.P
Backup như thế nào vậy bác, dùng app nào thế bác???

Backup là bạn dùng một ứng dụng có sẵn trong một số ROM hoặc một phần mềm chuyên dụng (ví dụ: Backup Pro) để lưu giữ lại các chương trình, các phần mềm bạn đã cài đặt để khi máy có sự cố hay up ROM mới thì bạn có thể phục hồi (Restore) lại một cách nhanh chóng và dễ dàng. App là cách viết nói về các ứng dụng android đã cài vào máy đó.

myGenio

mình ko hiểu lắm bạn muốn vào Market hay xóa gmail để vào mảket, nếu muốn xóa acc gmail thì bạn phải vào gmail.com mà xóa, khi truy cập vào market nó đòi nhập login, lúc này nó sẽ hiện thông báo là sai hoặc ..... thì cứ thế mà chiến,(tất nhiên đã có acc khác).cách khác là làm như các mod khuyên là backup hết các app rồi up lại rom mói , mất khoảng 15' thôi.

TruongHan

Super V.I.P
Nếu máy đã Root thì cài pm root explore truy cập vào data/system xóa cái file accounts.db đi,restart lại máy và vào market login tài khoản khác

nadal1

Mình cg bị trường hợp này, do password gmail của mình, mình đặt nhiều ký tự quá, nên không nhớ, giờ không để download các ứng dụng tren market được. hic

Phoenix

Mình cg bị trường hợp này, do password gmail của mình, mình đặt nhiều ký tự quá, nên không nhớ, giờ không để download các ứng dụng tren market được. hic

Bạn vào Settings/SD Phone strorage chọn Factory data Reset.

Nếu bạn đã root máy thì dùng thằng explorer nào có quyền truy nhập file hệ thống rồi vào data/system/ xóa file accountd.db là xong.