• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xóa tổng thời gian gọi cho HTC Cruise?

vuanhthang

Chào cả nhà,
Trước mình dùng HTC touch, sau khi Clear Storage thì thời gian gọi đến và đi đều được reset về 0. Đối với con Cruise thì chịu, cài lại Rom, Clear Storage,... thời gian gọi đến và đi vẫn không thay đổi.
Có ai biết cách reset về 0 chỉ mình với nhé.
Cám ơn nhiều.

BraDo

Theo như mình biết thì hiện nay chưa thể Reset thời gian gọi cho Polaris (kể cả HardReset hoặc Up lại ROM).:-? À....có lần mình dump ROM & thay thế toàn bộ file trong folder NetCF v2.0 bằng v3.5 rồi up lại thì thời gian gọi đến và đi đều được reset về 0, nhưng do chạy ko ổn định nên up trả về ROM ship thi....

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Đây cũng là 1 trong những cách kiểm tra khi mua máy cũ đấy bạn;), nó giống như contermet của xe vậy (nhưng contermet thì có thể quay bánh xe trả lùi được:p).
Trước đây có bản Rom mình thay vài file hệ thống của dòng máy khác, mỗi lần up nó trả về zero hết. Nhưng trong Device Info thì nó ko hiểu là HTC Polaris, nó bỏ trống luôn, hehe..!:D

notthing

Mình thấy có 1 số máy có thễ làm như sau:
Bấm gọi đi một số ví dụ 900 ( miễn phí cho mibifone, hay bác gọi số nào cũng được)
Sau đó nhanh tay quay về màn hình chỉnh giờ, chỉnh lại thời gian cho nó lùi tùy thích , vd trong call duation là 2h thì bạn chình cho nó về lùi lại 2h)
Sau đó kết thúc cuộc gọi.
Cái này mình học được trong hội Palm không biết WM có làm được không.
Thân

lonebeast

Theo mình được biết hiện nay chưa có cách reset life time cho dòng chip qualcom.
Trước đây các máy dùng chip itel thì có một thủ thuật cho việc này là sử dụng sync với máy tính (đẩy lùi giờ trên máy tính)