• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài 3G EVNTelecom cho i900

dvd6233

bạn nào chưa cài được 3g EVN thì có thể làm như sau nhé, thành công mỹ mãn đấy:
do i900 của mình là xách tay của mạng SFR(Nga) nên mặc dù đã cài thủ công 3g EVN rồi nhưng cũng chỉ duyệt web trên opera brower hay internet explorer của máy thôi, nếu xem youtube thì không streaming được vì nó cứ vào nhà mạng SFR, mình làm đủ cách trên các diễn đàn đều không thành công, nên cuối cùng lại nảy ra 1 ý là chỉnh phần cài đặt của 3g viettel lại cho nó thành EVN......cuối cùng mình thành công. nhưng phải nhờ vào một phần mềm này nhé, mình nghĩ không có nó chắc không cài được đâu.
bạn tải phần mềm JUVS HTC Network Wizard 1_0_29973_4_END.rar tại địa chỉ này nhé
http://www.mediafire.com/?z2ywwhydz2j
giải nén và đưa vào i900 cài đặt bình thường, xong
bạn vào stars -> settings -> thanh conecttions -> mở hình quả cầu có 2 ngôi sao vàng nhé!!
tại mục current setting ban chọn:
country: vietnam
network: Viettel
nhấn ok
tiêp tục chon yes và đợi để mạng tự cập nhật nhé, cập nhật xong máy yêu cầu khởi động lại hãy làm theo nhé!
lưu ý: sau khi máy khởi động xong bạn chưa thể vào 3g của EVN được vì 3g mặc định phần mềm Network Wizard cài là của Viettel ( Network Wizard chỉ hỗ trợ cài viettel, mobifone, vinaphone thôi chứ không có EVN) do đó ta phải chỉnh lại trong
stars -> settings -> thanh conecttions -> chọn biểu tượng kết nối conecttions
ở mục Viettel internet settings -> manage existing connections -> Viettel internet -> edit
chỉnh như sau nhé:

Enter a name for the connection: EVNTelecomNet
Select a modem: Cellular line (GPRS) -> Next
Access point name: e-internet -> Next
User name: Để trống
Password: Để trống

Nhấn Finish
sẽ trở về màn hình Viettel internet settings -> mục general -> đặt tên từ Viettel internet settings sang EVNTelecom internet settings nhé xong rồi thì nhấn ok.
việc cuối cùng là bạn phải kích hoạt tự động cho 3g EVN nhé, làm như sau:
tại EVNTelecom internet settings -> manage existing connections -> chọn EVNTelecomNet e-internet (bấm giữ lâu cho đến khi hiện lên delete và connect thì chọn connect nhé đừng chọn delete bạn phải làm lại từ đầu đấy.
nhấn ok và bây giờ bàn vào bất kỳ trình duyệt web cung đều bắt sóng 3g EVN hết.
chúc thành công nhé!!!!