• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài chương trình đuôi .RAR?

Thanhhoang

mình có con i300x,nhưng không biết cài ctr đuôi .rar,chỉ biét cài đuôi.cab ,xin chi mình cài bằng các đuôi khác mà không cần thông qua activesync đc k;;)

ulmd

mình có con i300x,nhưng không biết cài ctr đuôi .rar,chỉ biét cài đuôi.cab ,xin chi mình cài bằng các đuôi khác mà không cần thông qua activesync đc k;;)

Đuôi .RAR là file nén, dùng Winrar giải nén nó trên PC nhé, qua khu vực soft cho PC có đó.

Kojiro

Super V.I.P
biết giải nén rồi nhưng còn cài vào ra sao,chay đuôi nào

Ủa, thì bạn cứ giải nén hết ra sẽ thấy file .cab hay . gì gì đó rồi chuyển vào điện thoại mà install thôi.

lqulong

biết giải nén rồi nhưng còn cài vào ra sao,chay đuôi nào
Nói cho rõ hơn là chỉ có 3 loại file chương trình có thể cài được thôi: .CAB có thể cài trực tiếp trên điện thoại, file EXE phải cài trên máy tình thông qua ActiveSync, còn chương trình viết bằng JAVA thì hình như là...."chấm" cái gì đó không nhớ nữa! :D

boyPDA

Nói cho rõ hơn là chỉ có 3 loại file chương trình có thể cài được thôi: .CAB có thể cài trực tiếp trên điện thoại, file EXE phải cài trên máy tình thông qua ActiveSync, còn chương trình viết bằng JAVA thì hình như là...."chấm" cái gì đó không nhớ nữa! :D

*.jad hoặc *.jar nhưng hình như máy i300x cài o được mặc dầu nhà sản xuất bảo lè có hổ trợ định dạng nì,điển hình là soft Lovemessage của ông FPT nè.Không tài nào cài được!Thật khó hiểu wé??????:((

ngocbao196

cách cài đặt và sử dụng midlet manager tóm tắt như sau nè bạn :
cài midlet manager vào máy
copy file .jar và .jad vào 1 thư mục trên máy hoặc thẻ
đầu tiên chạy fie .jar trên chưong trình quản lí file để lấy đường dẫn cho midlet manager,sau đó cứ install là ok.
như vậy từ lần sau vào midlet manager bạn sẽ thấy chương trình java hiện sẵn rồi,và bạn chỉ cần chọt vào chạy thôi,,,,,,,,,,

ngocbao196

Chú thích cái, bài viết ở trên mình copy của 1 bạn có nik mthanh0707 o gsmforum, và ca1i Midlet Manager đó là của thằng nokia đó,phần mềm giả lặp để chạy java

Kojiro

Super V.I.P
Sao cũng có lúc giải nén file .rar cũng cài không được xin chỉ giúp. Cảm ơn.

Nó có báo bị corrupt không bạn, nếu vậy là file rar của bạn bị lỗi rồi, down lại bản đó nha bạn.

quocbao1112

thi tải trên mạng về sau là giải nén y như vậy đó. Sau mình biết nó có bị lỗi hay không.

boyPDA

thi tải trên mạng về sau là giải nén y như vậy đó. Sau mình biết nó có bị lỗi hay không.

Bạn cài không được có thể do các nguyên nhân sau:
-file *.rar bị lỗi:(
-file cài là file sử dụng cho w2005 hoặc w2006:-?
-file cài là *.exe bắt buột phải kết nối activesync:-?
-có thể winrar hiểu file *.cab là file *.rar và bạn đã giải nén cả file luôn nên không thể cài từng file riêng lẻ đượcX-(

nobitica

sao tớ không cài được chương trình Intent MIDlet Managers trên SS - i300x được vậy

hadackhang

muốn thằng i300X chạy được java cần tới 2 phần mềm
installer i300 và explorer manager
dùng explo trỏ vào ứng dụng java chọn
menu/open/open with ..... và open với install i300 là ok
cụ thể hơn có thể liên lạc với mình qua hadackhang@gmal.com

ngobac1

ai có phần mềm giải nén đuôi rar với zip post e kái, e dùng 5530 nhwng khi tải phần mềm, ứng dụng có đuôi như vậy ko kài dc. thanhk trước nha

kiet_xu

ai có phần mềm giải nén đuôi rar với zip post e kái, e dùng 5530 nhwng khi tải phần mềm, ứng dụng có đuôi như vậy ko kài dc. thanhk trước nha

Bạn có thể vào topic "ứng dụng cập nhật" tìm phần mềm resco explorer. Nó là 1 phần mềm quản lý file cho SP, có khả năng giải nén

Gelrazer

@ngobac : X-Plore và FreeUNRAR bạn nhé.
2 soft này unzip,unrar ngon lành luôn.
X-Plore còn managers tập tin rất là pro.