• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt các ứng dụng cho Dopod C720w?

cu_ty_hamchoi

Chào các bạn. Trước hết mình xin lỗi nếu đặt topic không đúng nơi quy định
Mình vừa được cho một máy Dopod C720w. Dòng máy này mình chẳng biết gì và chưa dùng bao giờ.
Đọc trên này một hồi nhưng hiểu biết cũng ít quá, mình đang muốn cài đặt một số ứng dụng và game cho máy, cả giao diện nữa.
Không biết có bạn nào có và rảnh thời gian, giúp mình một chút cài hộ mình, mình đãi bia hoặc cafe :D:D:D
số ĐT mình 0904090191
Thank all

AnhPheCT

1. Batti-2.4 -Quản lý Pin
2. CorePlayer v1.2.5 -Xem phim trực tuyến.
3. CradleAlarmSetup402 -Báo thức nhạc MP3
4. HandNotes - Ghi chú chữ viết tay.
5. HomeScreen_PlusPlus_UI_Clock - Quản lý thông tin Ram Rom đồng hồ destop. rất đẹp!!!
6. Minimonth_31_Viet Lịch mini Việt destop.
7. Mobireader Đọc truyện
8. Notepad
9. NRDeluxe_Viet hoa_V4.11 - ĐK ti vi
10. PV Resco Photo Viewer Pro.v6.33 Viet - Xem ảnh
11. RepliGo -Xem file Repligo chuẩn khá giống PDF
12. Resco Explorer 7.05vn_p.ARM -Giống Explorer trong PC
13. RescoBackupV1.30_VH -Phục hồi dữ liệu, danh bạ, SMS, ứng dụng....!
14. RescoKeyboard 5.11_p.ARM -Bàn phím E-V
15. SmartMovie_v3.31_TViet - Xen file AVI
16. VH_PocketMusic 5.1 - Nghe nhạc các chuẩn ít tốn Ram nhất, hay mhất.
17. VH_SmartBlock_2.3 Chặn Cuộc gọi , Tin nhắn có pass...!
18. VH_Spb-backup-2.1 - Phục hồi dữ liệu tiếng việt
19. VN Keyboard Song Hong - bàn phím việt nam kiểu gõ TELEX, VINI.
20. WMP-Q8-All-Codec Tổng họp Code hổ trợ xem phim, nhge nhạc...!
21. YGoNet.setup - chát chít
22. Ringo Mobile v1.4.01 - Cài MP3 làm Chuông, SMS....!
23. AudioResco 1.7 en_p - Ghi âm hây nhất, ghi âm cuộc gọi làm chuông....!
24. DinarSoftMemMaidPG172 - Quét Ram, rát....khi vào Net
25. sym-mVoice.v5.5.1 - Ghi âm chuân MP3,....
26. Lac Viet MTD 2004 - Từ điển A-V phát âm.
27. Wisbar.advance.3.v3.2c.build.1.xscale.wm2006 - Ứng dụng hổ trợ giao diện IPhone
28. Việt hóa Spb Mobile Shell v2.1.2 Build 3534_Final - Giao diện IPhone
29. VH_Slide2UnlockPro_V1.05.0225 - Khóa phím trượt mới nhất TV.
...........
Tấc cả có trong Diễn đàn này!!!! Bạn hãy tìm nhé!!! Tấc cả bản mới nhất mà mình đang sử dụng cho PPC của mình... ngoài ra Bạn cũng có thể Cài một số Ứng dụng có trả phí để ủng hộ Người Việt Xài hàng Việt!!! nếu hữu ích thank nhé!!!

PhamHien

Hi...hi...Những phần mềm kể trên của bác ấy... đúng là rất đa dạng và phong phú! Tuy nhiên bạn cần chú ý: Dopod C720W là dòng Smartphone. Vì vậy, một tròng số các phần mềm trên không thể dùng cho SP được(vì nó chỉ chạy được trên PPC). Một số phần mềm khác có thể chạy nhưng bạn phải tìm đúng phiên bản dành cho SP.

Bạn có thể vào mục " yêu cầu phần mềm cho SP..."để tham khảo và tìm các phần mềm cần thiết. Tại đó bạn có thể tải về hoặc chí ít cũng biết tên, tính năng...để có cơ sở tìm.

Việc cài đặt rất dễ dàng, không nhất thiết phải nhờ người cài đặt hộ.

Cách cài đặt:

1. Nếu bạn tải file có dạng *.exe thì bạn hãy kết nối SP với Computer bằng dây Synch(kèm theo máy khi mua) và cài đặt qua đó.
2. Nếu bạn tải file có dạng *.cab thì chỉ cần copy nó vào thẻ nhớ trên SP rồi click vào đó để nó tự cài đặt. Bạn chỉ cần chọn đích cài đặt là trên máy(Device) hay trên Thẻ nhớ(Storage Card) rồi chờ ít giây là xong!

boytrunghoa

:(( Các bác ơi !em Tìm mãi mà ko thấy các phần mềm đó.Bác nào có thể Up link cho em đc ko .Như là:auto lock,xem phim ,đọc truyện, 1 số game đặc trưng.v.v :)!Cám ơn các bác nhìu nha;;)

miraculous

cac bac ui em muon up rom len 6.5 cho con dopod 720w nhug gio thay kho wa chag pit lam the nao, co bac nao chi dan em duoc ko? em cam on cac bac truoc a!
Rom 6.5 theo mình còn lỗi đó.
Mình mới up thử để dùng.
Ưu điểm của nó là: Giao diện đẹp, chạy cũng ổn, có kèm các ứng dụng văn phòng, một số ứng dụng khác...
Còn về phần lỗi thì như con của mình, đầu tiên thì lỗi bàn phím, sau khi sửa được rồi thì ok, ko vấn đề gì, tiếp theo là GPRS của nó ko tốt, hay bị lỗi, phải reset lại máy mới nhận lại, phải bật bằng tay. wifi hình như là cũng phải dò bằng tay thì phải. Hihi. và 1 số cái lặt vặt ko đáng tính khác.