• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt Chuông cho Group và Move App

smartman76

E có 2 vấn đề nhờ các cao thủ chỉ giúp ạ :
1.E tìm trên diễn đàn mà không thấy phần mềm nào có thể cài chuông cho cả một Group luôn(nhạc chuông chọn từ thẻ nhớ chứ không phải chuông mặc định của Desire)hoặc là em tìm chưa hết,rất mong anh em nào biết thì chỉ giùm em với ạ.
2.Em đã cài Titanium backup với hy vọng có thể Move một số App mặc định của bản Froy 2.2 nhưng sau khi đã uninstall,khi ra ngoài màn hình ALL App thì tất cả các App đó vẫn còn ví dụ như : Peep,Footprints,Friend Stream.....
Vậy rất mong anh em trên này chỉ giúp mình cách giải quyết các vấn đề trên nhé.Xin chân thành cảm ơn mọi người!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Hix,vấn đề thứ nhất em đã tự giải quyết xong ạ,nhân tiện đây em cũng chia sẻ luôn với những ai có thắc mắc như em,các anh chị em chỉ việc lên Market,search Group Ringtones và cài vào máy là ok,cực kỳ dễ sử dụng.Còn vấn đề thứ 2 thì em vẫn đang chờ anh em hướng dẫn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

E có 2 vấn đề nhờ các cao thủ chỉ giúp ạ :
1.E tìm trên diễn đàn mà không thấy phần mềm nào có thể cài chuông cho cả một Group luôn(nhạc chuông chọn từ thẻ nhớ chứ không phải chuông mặc định của Desire)hoặc là em tìm chưa hết,rất mong anh em nào biết thì chỉ giùm em với ạ.
2.Em đã cài Titanium backup với hy vọng có thể Move một số App mặc định của bản Froy 2.2 nhưng sau khi đã uninstall,khi ra ngoài màn hình ALL App thì tất cả các App đó vẫn còn ví dụ như : Peep,Footprints,Friend Stream.....
Vậy rất mong anh em trên này chỉ giúp mình cách giải quyết các vấn đề trên nhé.Xin chân thành cảm ơn mọi người!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Hix,vấn đề thứ nhất em đã tự giải quyết xong ạ,nhân tiện đây em cũng chia sẻ luôn với những ai có thắc mắc như em,các anh chị em chỉ việc lên Market,search Group Ringtones và cài vào máy là ok,cực kỳ dễ sử dụng.Còn vấn đề thứ 2 thì em vẫn đang chờ anh em hướng dẫn ạ.

Vấn đề thứ 2: Mấy ctr bạn muốn remove đó nằm trong thư mục system/app là thư mục hệ thống của ROM, không cho phép remove; đồng thời, như bạn nói thì bạn đang dùng bản ROM ship Froyo, muốn loại bỏ các ctr đó, bạn có thể lựa chọn 1 trong các cách sau:

1. Hroot máy (cách làm: nghiên cứu các thread ngoài ở TOP TOPIC), và chọn 1 bản ROM cook (là ROM do người dùng tự phát triển) không chứa các ctr nêu trên và up; hoặc

2. Hroot máy, sử dụng bộ tool ABD kit của google để remove các ctr đó bằng lệnh trên cửa sổ cmd của windows (nghiên cứu tại đây); hoặc

3. Hroot máy, set S-OFF máy, cài đặt ROM Cook, cài đặt ctr Root Explorer lên máy, và dùng ctr này để delete các ctr cần remove trong thư mục system/app; hoặc

4. Bạn cũng có thể tự làm 1 bản ROM cook theo ý muốn, lúc đó thích bỏ gì vào cũng được.