• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt WP7 hoặc quay về WM6.5

Status
Không mở trả lời sau này.

lehieu76

Chào cac bro.
Hiện nay em dùng con omnia7 cài WP thực sự là cảm thấy khó dùng và rất khó chịu. VD em thấy các bro nói dùng được cái lịch phương đông em cài nhưng nó lại bảo là WP7 không hỗ trợ đuôi .xap Thế là không cài được, hay cái từ điển cũng vậy. Giao diện thì xấu. Em định cài ngược lại WM6.5 vì cái giao diện đẹp đặc biệt là cái giao diện thời tiết.
Không biết bro nào đã cook từ WP7 về WM6.5 chưa? có yêu cầu gì về cấu hình không? Máy nhìn thì đẹp, chạy cũng nhanh nhưng giao diện buồn quá.
Giúp em với.:(

blackdoor

Manager
Để cài được ứng dụng vào máy bạn phải jailbreak nó trước, xem topic này để biết cách thực hiện:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...WP7-Jailbreak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)
Còn việc từ WP7 quay về WM6.5 thì tại thời điểm này chỉ có 1 cách là đổi máy khác thôi.
Bạn nên xem qua một lượt các topic thảo luận, giới thiệu soft cho WP7, có thắc mắc gì thì post bài trong các topic đó, không cần thiết phải mở chủ đề mới thế này.

Status
Không mở trả lời sau này.