• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÀI RECOVERY ROOT VÀ ÚP ROM THẬT ĐƠN GIẢN KHÔNG CẦN HẠ HBOOT ,UNCLOCK BOLOADER ...

Status
Không mở trả lời sau này.

Vansu104

Tình hinh là thế này đây::-?
mình mới chuyển qua dùng con DhD máy mình là máy mới hboot 2.0000027 phiên bản 3.13.707.4 bản 2.3.5 sense 3.0 với phiên bản này mình vào trang DEV để unlock khi tải PD98IMG...exe mà htc yêu cầu nhưng máy báo lổi và k thể unlock Bl đuợc cách này đành bó tay ,mình chuyển qua phuơng pháp hack rôt cũng bị lổi tiếp theo mình dùng phuơng pháp hạ rom từ 3.13 xuống 1.13 kết quả là bị lổi hboot máy không khởi động đuợc phải tìm tòi mất 1 ngày mới đưa con dhd trở lại trạng thái binh thuơng rất chi là mừng và cũng buồn một điều là mình vẩn chưa cài Đuợc RECOVERY để úp rom cook .tinh cờ lang thang trên mạng và tìm đuợc cách CÀI RECOVERY ROOT thật đơn giản như thế này/

áp dụng cho tất cả DHD
bước tíư nhất vào đây tải cái này http://depositfiles.com/files/nmxfys544 về có tên PD98IMG.zip thực chất đây là một bản rom ship đã mod bỏ vào thẻ nhớ ( không cần tạo goodcac) thể nhớ bình thường , cho vào DHD tắt máy lấy pin ra rồi lắp lại bấm nút power + down vào cho máy tự tìm PD98IMG.zip và yêu cầu ta úp rom .nhấn phím volume + cho cho úp rom xong nhấn nút nguồn khởi động lại lấy thẻ nhớ ra xoá PD98IMG.zip đi
bước 2 tải cái này về http://hoxnet.com/droid/PD98IMG_cwm5026_recovery.zip
đổi thành tên PD98IMG.zip copy vô thẻ nhớ bỏ vào vào DHD tắt máy lấy pin ra rồi lắp lại bấm nút power + down vào cho máy tự tìm PD98IMG.zip và yêu cầu ta úp rom .nhấn phím volume + cho cho úp rom xong ta nhấn nút nguồn khởi động lại lúc này ta đã có RECOVERY lấy thẻ nhớ ra xoá PD98IMG.zip đi

bước 3 tải rom cook này về cài http://goo.gl/TNL2a bỏ vào thẻ nhớ nhớ xoá tắt máy lấy pin ra rồi lắp lại bấm nút power + down vào RECOVERY và tìm đến rom vừa mới chép vào và tiến hành flát rom cook .xong khởi động lại ta đã có rom coock đồng thời có luôn RECOVERY 4EXT Recovery Touch v1.0.0.5 RC 5 bản mới nhất do tích hợp sản trong rom.

kết luận nói thì nhiều nhưng rất đơn giản từ bây giờ trở đi tha hồ cài rom coock nếu muốn về rom ship thì không ảnh huởng gì.=D>

Chỉnh sửa cuối:

hacbaoklhh

Cho hỏi chủ topic đã test thử chưa???????
Bài này chắc đi copy về rồi, chưa test thử mà đã post lên

Chỉnh sửa cuối:

hacbaoklhh

Mình Root voi recovery rồi, cho ai chưa làm thì thử :)).
Cách hướng dẫn của bạn ko có S-OFF ak? bạn thay link download đi đc ko

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Cách này của chủ Topic ko có cơ sở để có thể up đc Rom Cook. Theo mình máy bạn đa có S-Off từ truớc rồi. Thì mới có thể. Thực hiện đc.
Vì nếu ko đc mở khóa bootloader hay s-off thì ko có cơ sơ nào để up đc rom cook cả.
Yêu cầu chủ topic bổ sung thêm nguồn bài viết để vấn đề này đc rõ ràng.

hacbaoklhh

Đúng vậy mình cũng thấy vô lý là chưa S-OFF, ko cần UNLOCKED mà lại cài đc ROM COOK :))

Vansu104

cài này thì mình tự tìm thôi vì tổng hợp từ nhiều nguồn lắm mình k nhớ nữa.hôm nay mình làm thành công cho con dhd của đứa bạn. vậy là thành công 2 cái . nhìn chung là máy mình hboot 20.00027 còn máy kia .20.000029 chưa unlock. chưa eng s off chỉ thấy. trong boot load là S Off thôi. và mình đã làm thành công . còn cái khác các bạn tự tìm hiểu.

tinh_la_gi

Administrator
trong boot load là S Off thôi

Thấy dòng này là được rồi bạn.
TLG khóa topic này nhé khi cần Recovery - root - uprom các bạn có thể tham khảo các topic treo trong box DHD.

Status
Không mở trả lời sau này.