• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài Shipped ROM của N1 cho HTC Desire?

PhamQuang

Manager
Anh em nào biết cách chỉ mình cài Shipped rom của N1 vào desire với. thanks anh em nhiều. ;;)

Bạn muốn thử phải không?
Muốn thì cứ thử Up từ Recovery ấy, nhưng BÁO TRƯỚC là cơ hội để biến Desire thành cục sắt, nếu như bạn chưa thành thạo cách cứu máy, là rất cao, gần 100% đấy !!! :))

phuc0984830836

Bạn muốn thử phải không?
Muốn thì cứ thử Up từ Recovery ấy, nhưng BÁO TRƯỚC là cơ hội để biến Desire thành cục sắt, nếu như bạn chưa thành thạo cách cứu máy, là rất cao, gần 100% đấy !!! :))

hjx. Nguy hiểm vậy sao em dám thử bác. Chán cái htc sense quá. nên muốn sài thử của N1. sài rom cook thì có nhiều vấn đề quá. bác biết cách nào tốt tốt mà an toàn hok ? giúp em với. hi. :D

shadow141206

hjx. Nguy hiểm vậy sao em dám thử bác. Chán cái htc sense quá. nên muốn sài thử của N1. sài rom cook thì có nhiều vấn đề quá. bác biết cách nào tốt tốt mà an toàn hok ? giúp em với. hi. :D

Sao vậy bạn =.= ... HTC Sense là đặc điểm riêng của Desire mà ... nhiều máy muốn mà ko được ...

nicklanick

Member

uprom ko có sense hoặc là dùng widget pro đi :-w N1 vẫn có sense mà

PhamQuang

Manager
uprom ko có sense hoặc là dùng widget pro đi :-w N1 vẫn có sense mà

ROM Froyo cho N1 thì không có SENSE đâu bạn ạ. ROM mà bạn thấy có SENSE là ROM cook, người ta port SENSE từ Desire sang đó.
Nếu bạn muốn ROM của Desire không có SENSE cũng có thể được, Cook lại, bỏ SENSE đi thôi.

nicklanick

Member
ROM Froyo cho N1 thì không có SENSE đâu bạn ạ. ROM mà bạn thấy có SENSE là ROM cook, người ta port SENSE từ Desire sang đó.
Nếu bạn muốn ROM của Desire không có SENSE cũng có thể được, Cook lại, bỏ SENSE đi thôi.
tại cháu thấy trên xda có nhiều rom cho desire ko có sense mà :D hoặc là cài titanium backup rồi remove sense đi cũng đc :D

phuc0984830836

Sao vậy bạn =.= ... HTC Sense là đặc điểm riêng của Desire mà ... nhiều máy muốn mà ko được ...

Hok biết nữa. sài sense hoài cảm thấy chán quá. Muốn thử mặc định Froyo của Google xem. tại thấy thằng bạn sài N1 nhìn giao diện hấp dẫn quá trời.

commander_HTC

Hok biết nữa. sài sense hoài cảm thấy chán quá. Muốn thử mặc định Froyo của Google xem. tại thấy thằng bạn sài N1 nhìn giao diện hấp dẫn quá trời.

Nếu chán Sense thì bạn nên cài LaunchPro vào rồi chuyển sang UI khác giống N1, nhiều người nói dùng UI LaunchPro ít hao pin hơn Sense, nhưng dù sao mình vẫn thích Sense hơn :D

phuc0984830836

Mới up rom này xong. giao diện giống N1 như đúc. nhưng hok biết sài Rom cook có ok hok thôi. mà sao cái rom này duyệt web nhanh hơn nhiều luôn à nha. hấp dẫn lắm đó.

Nếu chán Sense thì bạn nên cài LaunchPro vào rồi chuyển sang UI khác giống N1, nhiều người nói dùng UI LaunchPro ít hao pin hơn Sense, nhưng dù sao mình vẫn thích Sense hơn :D

Sense đẹp nhưng mình cảm thấy nó chầm chậm sao ấy. với lại HTC tinh chỉnh nhiều quá hay sao mà có nhiều cái mình thấy nó là lạ. hihi. Sense cho HD2 thì thấy ok thật. nhưng cho Androi thấy nó hok hợp cho lắm. hi . :D

DUYAT

mình mới dùng thử, nhận xét của mình là giao diện nhìn chán sóng yếu nhưng duyệt web rất nhanh có khi laptop của mình phải chào thua, phải chi duyệt web nhanh như vậy trên sene thì hay biết mấy