• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài ứng dụng lên SD cho Androi 2.2 (FROYO)

trinhha

Cài app lên SD card. Mặc dù đây là tính năng mới tuyệt vời của Froyo nhưng mà nó đòi các app cũng phải hỗ trợ tính năng này. Vì vậy nếu bác nào muốn sử dụng tính năng này ngay mà không muốn đợi các app update hỗ trợ có thể sử dụng cách sau

Điều kiện các bác phải có driver cho N1 để có thể chạy adb( Tham khảo thêm tại link này)

1. Mở cửa sổ command lên (mở cửa sổ run rồi gõ vào cmd)

2. Gõ vào dòng sau:
adb shell pm setInstallLocation 2

3. vào setting>Apllication>Manage> Chọn app nào các bác muốn move lên sd card >[/URL].

{{{{nguồn tu xda}}}}}}

Chỉnh sửa cuối:

bctacr

cái này có nhược điểm là khi kết nối máy với usb hoặc khi restart lại thì mấy cái widget đều bị mất hết. Có vẻ ko hiệu quả bằng cách apps2sd của mấy custom rom :( Đang chờ bản cyanogen :(

PhamQuang

Manager
cái này có nhược điểm là khi kết nối máy với usb hoặc khi restart lại thì mấy cái widget đều bị mất hết. Có vẻ ko hiệu quả bằng cách apps2sd của mấy custom rom :( Đang chờ bản cyanogen :(

Cách giải quyết rất đơn giản: mấy cái Widget đó thì "Move to phone", chúng có nặng quá đâu mà bộ nhớ máy thừa tới hơn 180Mb kia mà.
Chỉ "Move to SD" những ứng dụng nặng hay Game... là ổn thôi.

Có điều bản Android 2.2 đúng là chức năng kết nối USB hay bị lỗi, đôi khi phải khởi động lại máy mới hết.

black_eagle5000

Đúng là cái app2sd này rất chuối, lúc khởi động máy lên rất chậm. Vì còn phải load thẻ nhớ rồi các app trên sd mới load xong dc. Xem ra, mình vẫn thích kiểu sd-ext của Cyanogen hơn.

nhattuan7483

Xin lỗi mình đến phần này
2. Gõ vào dòng sau:
adb shell pm setInstallLocation 2

Mình gõ vào rồi ma nó ghi là error: device offline
nghĩa là sao bác ha ?