• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài WinXP cho HTC Shift?

sonvtus

Chào các bạn!
Mình mới mua đc con htc shift dùng hệ điều hành win vista, bây giờ mình muốn cài lại hệ điều hành win xp cho nó, vậy có bạn nào biết xin giúp đỡ.
Mình cám ơn nhiều.

halamnguyen

Điện thoại đâu phải máy vi tính mà cài Win Vista hay XP vậy bạn . Ý bạn nói là hạ Windows Mobile 2006 xuống Windows Mobile 2003 hả ?

tuaki2311

Điện thoại đâu phải máy vi tính mà cài Win Vista hay XP vậy bạn . Ý bạn nói là hạ Windows Mobile 2006 xuống Windows Mobile 2003 hả ?

Con này có cả 2 hệ điều hành mà.Cả WM và Vista.Bạn có thể xem chi tiết hơn tại

Chỉnh sửa cuối:

thanhit03

chào tuaki2331 bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn cách cài win xp được ko ?
cảm ơ trước nha

mình đang sở hửu 2 con HTC shift nè, đang nghiên cứu cài ứng dụng cho em nó anh em nào có ứng dụng hay thì pót để mọi người cùng tham khảo nha

vtp9x

mình đang sở hửu 2 con HTC shift nè, đang nghiên cứu cài ứng dụng cho em nó anh em nào có ứng dụng hay thì pót để mọi người cùng tham khảo nha

chép file.cad vào win Vista sau đó chuyển sang window mobile để cài. các ứng dụng dùng cho ppc nếu độ phân giải phù hợp thì cài ok hết =D>

mompda

chép file.cad vào win Vista sau đó chuyển sang window mobile để cài. các ứng dụng dùng cho ppc nếu độ phân giải phù hợp thì cài ok hết =D>

Bác chỉ cụ thể dùm mình nhé bác. Chép file.cab là sao bác ơi?:(

tuaki2311

Bạn cài ứng dụng copy ứng dụng USB tool vào winmobile (Lắp sim điện thoại dùng mail gửi file này vào) Sau đó bật USB tool trong winmobile rồi chọn connect. Thế là vào vista nó nhận winmobile thôi mà. cứ cài file .cab bình thường. Có điều bộ nhớ bên winmobile hơi nhỏ

duythuytien

Chào bạn Tuaki2311, Bạn có thể cho mình xin file WPI.Exe theo hướng dẫn được không, cám ơn bạn nhiều.

vyvu63

minh moi mua con ship nhung ko xai duoc ung dung cua winmobile ban nao biet cai o dau chi minh voi.cho minh dia chi cai con ship voi .

quaivatvp

Chào các bạn!
Mình mới mua đc con htc shift dùng hệ điều hành win vista, bây giờ mình muốn cài lại hệ điều hành win xp cho nó, vậy có bạn nào biết xin giúp đỡ.
Mình cám ơn nhiều.

Bạn cài WinXp là không xài được bluetooth và Wireless trong Win đâu, mình thử rồi không ổn lại phải chuyển về Vista này. Cho mình hỏi với cách cài đặt bluetooth trong phần mobile của HTC Shift đó, mình vào đó toàn báo lỗi: There is no bluetooth hardware installed on this device". Pó tay luôn. Pro nào bít chỉ mình với nha. Mình loay hoay mấy hôm mà không biết làm thế nào để bật bluetooth lên để xài tai nghe bluetooth cả. Híc híc....

quaivatvp

Mình cũng đang dùng một em đã cài XP rồi nhưng không xài được wireless và blutooth bác nào biết cách chỉ dùm mình với nha.

vuphong

bạn cũng dùng HTC shift phải không? mình thấy bạn nói là máy bạn đã unlock để gọi điện thoại được vậy cho mình hỏi là bạn làm việc đó ở đâu? chi phí hết bao nhiêu ? mình cũng đang xài một cái nhưng chỉ nhắn tin và nhận mail được thôi . Mình đã cài liberate để vô hiệu hoá Snapvue. thanks trước nha !