• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Calendar

Status
Không mở trả lời sau này.

minh_prime

Mình muốn hỏi các bạn chút. Mình rất hay dùng Calendar để nhắc nhở cho công việc, nhưng vấn đề ở chỗ là khi mình muốn xem những ngày nào có sự kiện thì khi mở lịch của cả tháng ra thì ngày có Appointment với ngày ko có Appointment thì nó như nhau, ko có đánh dấu để ng sử dụng biết là ngày nào có sự kiện, ngày nào ko? Cái Calendar của PPC này nó # với Calendar của các HDH #, nghĩa là ở Calendar của nó khi ngày nào có sự kiện thì ngày đó có màu # hoặc có 1 cái dấu đen nhỏ ở góc của lịch ngày đó. Còn cái này thi như nhau cả. Các bác biết cách nào giúp cho cái Calendar này hoàn thiện hơn, giúp mình với. Xin cảm ơn.:|

HHN

Well-Known Member
Mình muốn hỏi các bạn chút. Mình rất hay dùng Calendar để nhắc nhở cho công việc, nhưng vấn đề ở chỗ là khi mình muốn xem những ngày nào có sự kiện thì khi mở lịch của cả tháng ra thì ngày có Appointment với ngày ko có Appointment thì nó như nhau, ko có đánh dấu để ng sử dụng biết là ngày nào có sự kiện, ngày nào ko? Cái Calendar của PPC này nó # với Calendar của các HDH #, nghĩa là ở Calendar của nó khi ngày nào có sự kiện thì ngày đó có màu # hoặc có 1 cái dấu đen nhỏ ở góc của lịch ngày đó. Còn cái này thi như nhau cả. Các bác biết cách nào giúp cho cái Calendar này hoàn thiện hơn, giúp mình với. Xin cảm ơn.:|

Bác xem lại đi khi đặt xong thì có hiện thêm hình tam giác nhỏ ở ngày có cuộc hẹn mà.
VD: Ngoài màn hình chính nè.

Và khi chọt vào Calendar nè:

khi View ở dạng month, ngày hiện tại là ngày 8 có viền mầu đỏ, ngày có cuộc hẹn là ngày 9 có tam giác nhỏ mầu xanh ở góc dưới bên phải.

minh_prime

sao kỳ lạ vậy. Những ngày có cuộc hẹn của mình ko hề có cái tam giác màu xanh đó. Ko lẽ Calendar của mình bị lỗi.

HHN

Well-Known Member
sao kỳ lạ vậy. Những ngày có cuộc hẹn của mình ko hề có cái tam giác màu xanh đó. Ko lẽ Calendar của mình bị lỗi.

Bác dùng máy gì, bản rom nào thì anh em mới biết mà chỉ cụ thể được chứ, nói thía sao biết được, mà nói chung calendar của PPC thì giống nhau hết mà .:-?:-?

minh_prime

Mình tìm ra rồi, tại lúc mình đặt Appointment thì ở mấy dòng phía dưới có dòng Status, nếu mình để ở trạng thái Free thì trên Calendar của mình sẽ ko xuất hiện cái tam giác nhỏ đó. Tại mình toàn để trạng thái Free nên tìm hoài ko ra. Cảm ơn mọi ng nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.