• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảm ứng của iPhone 2G

nagarnet

Các bạn gặp trường hợp này chưa giúp mình với. Iphone 2G cảm ứng ở ngoài menu bình thường nhưng khi vô Ipod cảm ứng không sử dụng được. Mình nghĩ là do phần mềm nhưng mà chạy phần mềm mới mà cũng vậy à. Hic anh nào gặp rồi thì chỉ dùm em, ,máy của ông già vợ tương lai. Thanks các anh nhiều:(

nagarnet

Không phải bạn ơi cảm ứng ở dưới vẩn hoạt động bình thường, khi vô Ipod mới bị liệt

nagarnet

Mình chạy lại mấy lần rồi mà nó cũng như vậy ah`. Mình cũng không biết sao nửa. nếu mà hư cảm ứng thì ở ngoài menu nó phải hư luôn chứ, còn cái này thì bình thường, vo phần nghe nhạc mới bị

kidhack

Vào ipod nó liệt toàn màn hình hay mấy cái tap dưới nhấn không được .Bạn thử vào tin nhắn nhấn vào các tap hàng cuối bàn phím xem được không .

nagarnet

Nó liệt ở dưới bạn ơi. vào tin nhắn thì vẫn bình thường chỉ có phần máy nghe nhac là bị thôi a`.

nagarnet

Bạn ơi bạn có thể hướng dẫn mình kỹ 1 chút được không mình dốt Iphone lắm. thanks bạn nhiều nha

kidhack

Dùng 1 chương trình quản lý file như i-Funbox chẳng hạn
Chép file trên vào Applications/Preferences.app
vào iphone
settings /General/Touch settings chỉnh về 0

dungngo175

ông già vợ bạn chơi bời phết nhỉ ! bạn search trong diên đàn hoặc trên google - fix lỗi hàng cuối cho iphone
chỉ fix được nếu cảm ứng nhẹ nhé. và fix được ở bản firmware 2.2.1 hoặc 3.0. nếu firmware iphone cao hơn 3.0 thì down xuống 3.0 nhé !
Chúc bạn thành công

kidhack

File trên mình đưa do mình edit nên không cần hạ 3.0.Tương thích 3.1.3, 3.1.2, 3.1,.....