• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod P1i, W960 by dongxanh.

thanhchi

Như yêu cầu của mọi người về bản Mod camera cho P1i, nay bác dongxanh đã thực hiện xong. Mình thay mặt dongxanh pót lên cho các bác dùng thử và cho ý kiến nhé!
"Mình có làm bản cho P1 và W960. Hai máy này có thể dùng chung vì file gốc giống nhau.
Bản Light dùng cho những ai không thích burst 6 và đổi âm thanh, chỉ có zoom 400 + size ảnh lớn + chất lượng ảnh cao + timer 30 giây thôi
Còn bản còn lại thì đủ các thay đổi như của P9
Các bạn dùng thử và cho biết ý kiến nhé
Mình cho thông số cao hơn P9 vì ram và camera đều mạnh hơn rất nhiều. Nếu chụp chế độ cao nhất sẽ được hình từ khoảng 700 - 1300 Kb
Hy vọng kết quả sẽ tốt." _ dongxanh.
Bản Mod cho P1i và W960 đang bị lỗi, các bạn đợi bản v2 của dongxanh nhé. Mình tạm thời gỡ file đính kèm để các bạn không bị lỗi máy

@shadow141206: Hiện nay đã có bản mod final cho P1i và W960i (ngay trong topic này) nên mình đưa lên đây, khỏi mắc công tìm kiếm !

http://pdaviet.net/showpost.php?p=475181&postcount=58

Last edited by a moderator:

kimsonbidv

em cũng lấy p1i của mình ra làm chuột bạch vậy
cùng lắm là fomat máy hihi
sẽ có đánh giá gửi cho anh em ngay

kimsonbidv

mình cài bản modlight
thấy hơn được zoom 3.0 (trước hình như là 2.05 thì phải)
chất lượng ảnh không có j thay đổi, độ lớn file ảnh tăng không đáng kể (từ 710kb -> 780kb)
chưa thử self time vì em cũng chẳng dùng cái này bao giờ
tóm lại chụp ảnh trên P1i chưa bao giờ là niềm tự hào cả, từ khi chuyển bỏ p990i về với em nó, quên khoản chụp ảnh luôn

hellboy424

hà hà, con chuột bạch của mình die rùi, đang cài lại, chắc có đụng chạm gì với mầy cái mod trước,có ai bị không, cải thiện chất lượng zoom thui chứ chất lượng ảnh thì mình cũng ko qua tâm vì đồng quan điểm với kimsonbidv, chất luộng màu sắc trên ảnh chụp P1i bị nhạt quá, cải thiện được thì mình nghĩ là đẹp.

at007

Thông báo Vr1 này đang bị lỗi,lưu ý bà con khoan chép vào đợi V2 nhé
lỗi tương tự P9 lúc đầu

kimsonbidv

lỗi rồi, đúng như at007 mô tả
đành chờ bác dongxanh fix lỗi lại vậy
hay bác dongxanh cứ post bài hướng dẫn cách mod như bài mod sound ý, anh em tự mày mò thông số cho nó xôm nhỉ,

kimsonbidv

em nhầm, trước khi mod zoom 3.0
sau mod vẫn zoom 3.0
tóm lại không thấy zoom 4.0 như đã quảng cáo

shadow141206

hên wá, mới download về, chưa kịp chép. Phù :p. Hi vọng sẽ có V2, Mình chờ cái vụ mod camera này lâu lắm rùi, kể từ khi có vụ mod cho P990i

dongxanh

Các bạn nào đã chép mà bị trục trặc, đừng format máy. Chỉ cần khởi động lại, sẽ xóa được các file đã chép. Sau đó khởi động lần nữa là xong.

Để giúp mình sửa lỗi, các bạn vui lòng copy và gửi lên cho mình nguyên thư mục Z:\private\1020be9 và Z:\Resource\Apps để mình xem còn có những file nào liên quan đến camera không nhé

Nhờ bạn thanhchi tạm thời gỡ bỏ file đính kèm để chờ bản sửa lỗi

dongxanh

Mình cần một, hai bạn xung phong test thử dùm mình bản này xem đã được chưa nhé

Phải hạ bớt thông số xuống dưới 1000 Kb cho size ảnh. Nếu ổn thì sẽ tăng lên từ từ sau

Copy file xong nhớ khởi động lại máy nhé

lephucquangtri

Mình cần một, hai bạn xung phong test thử dùm mình bản này xem đã được chưa nhé

Phải hạ bớt thông số xuống dưới 1000 Kb cho size ảnh. Nếu ổn thì sẽ tăng lên từ từ sau

Copy file xong nhớ khởi động lại máy nhé

file bạn cẩn nè:

lephucquangtri

mình test thấy bình thường.
kích thước ảnh vẫn 2048x1536
dung lượng ảnh 650kb-670kb
tóm lại chưa cải tiền gì mấy.

shadow141206

đã test trên P1i ...! Không cải thiện gì mấy :|. Cũng hên là chưa thấy lỗi gì :-??