• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần cấp cứu MPx220 !!!

redmask

Đã cứu được MPx220 !!!

e mới sử dụng con MPx220.
la cà trên diễn đàn thấy có phần up Rom nên e cũng down về up
e tải phiên bản 1.47 ve rùi giải nén ra để up

đến khi up xong thì e lắp pin vào và bật máy lên
màn hinh chỉ hiện lên 2 dòng :

MDS-0-1470-0000-0.CHN
Dowload incompletely

hic.
chẳng bấm đc phím ji nữa cả
màn hình chỉ hiện lên như thế thôi.
các bác nào dùng con này rùi thì kíu em với
thanks các bác nhiều lắm

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

tdmavth175

e mới sử dụng con MPx220.
la cà trên diễn đàn thấy có phần up Rom nên e cũng down về up
e tải phiên bản 1.47 ve rùi giải nén ra để up

đến khi up xong thì e lắp pin vào và bật máy lên
màn hinh chỉ hiện lên 2 dòng :

MDS-0-1470-0000-0.CHN
Dowload incompletely

hic.
chẳng bấm đc phím ji nữa cả
màn hình chỉ hiện lên như thế thôi.
các bác nào dùng con này rùi thì kíu em với
thanks các bác nhiều lắm

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Theo em biết thì "download incompletely" có nghĩa là bác down chưa đầy đủ thì fải, nó vẫn còn thiếu 1 cái j đó. Bác thử down cái bản Rom khác về up lại xem nào, chết thế nào được, nhiều khi em cũng bị tình trạng như vậy, up lại bản khác lại OK.

redmask

mình down ban 1.46 về nhưng cũng vẫn thế
mình đang down bản khác về up thử
chắc phải mất cả đêm nay để ngồi up rùi.

huhu.vừa mới đc cầm nghịch mấy hôm mà nó lại lăn đùng ra chết rùi.

bác nào biết cách chữa thì chỉ cho e với

dammeppc

rom mpx 220

mình down ban 1.46 về nhưng cũng vẫn thế
mình đang down bản khác về up thử
chắc phải mất cả đêm nay để ngồi up rùi.

huhu.vừa mới đc cầm nghịch mấy hôm mà nó lại lăn đùng ra chết rùi.

bác nào biết cách chữa thì chỉ cho e với
mình có bản mpx220_2003se_1.15 nếu bạn cần thì ngày mai mình úp lên cho nhé.

redmask

mình có bản mpx220_2003se_1.15 nếu bạn cần thì ngày mai mình úp lên cho nhé.

bạn up lên cho mình nhé.ver ji cũng đc.miễn là máy của mình sống là đc.
mình vừa up bản 1.29 cũng ko đc.bật nguồn lên vẫn chỉ hiện lên 2 dòng như trên.
ko bấm đc phím ji cả.
jup mình với nhé
Thanks

tdmavth175

bạn up lên cho mình nhé.ver ji cũng đc.miễn là máy của mình sống là đc.
mình vừa up bản 1.29 cũng ko đc.bật nguồn lên vẫn chỉ hiện lên 2 dòng như trên.
ko bấm đc phím ji cả.
jup mình với nhé
Thanks

http://pdaviet.com/showthread.php?t=10951
lạ nhỉ, bác vào đấy mà down, trong đó có bao nhiu Rom cho con MPX220 mà. Nếu k được thì thử hardreset lại con đấy xem nào.

redmask

http://pdaviet.com/showthread.php?t=10951
lạ nhỉ, bác vào đấy mà down, trong đó có bao nhiu Rom cho con MPX220 mà. Nếu k được thì thử hardreset lại con đấy xem nào.

e toàn down ở trong đấy mà.vẫn chăng đc.
một số ROM thì đang up đến 91% thì đứng dừng lại một lúc rùi báo lỗi thế này:

Bad New!!Upgrading Motrola MPx200 has failed
Please re-upgrade the mobile or contact the Service Provider

còn một số ROM mà up thành công thì đến khi lắp pin vào rồi bật nguồn lên chỉ lên 2 dòng như lúc đầu e nói

không thể hardreset đc
e bấm và giữ chặt phím giữa rùi bấm phím nguồn cũng vẫn bị lên 2 dòng như thế

các bác nào biết bệnh ji thì chỉ cho e với.
e khổ vì con này quá rồi

các bác jup e nhé
thanks các bác đã quan tâm tới topic của e.

tdmavth175

e toàn down ở trong đấy mà.vẫn chăng đc.
một số ROM thì đang up đến 91% thì đứng dừng lại một lúc rùi báo lỗi thế này:

còn một số ROM mà up thành công thì đến khi lắp pin vào rồi bật nguồn lên chỉ lên 2 dòng như lúc đầu e nói

không thể hardreset đc
e bấm và giữ chặt phím giữa rùi bấm phím nguồn cũng vẫn bị lên 2 dòng như thế

các bác nào biết bệnh ji thì chỉ cho e với.
e khổ vì con này quá rồi

các bác jup e nhé
thanks các bác đã quan tâm tới topic của e.

Tại sao lại là MPX200, con của bác là 220 cơ mà, nếu thế thì có khi bác làm sai roài, cái UpgradeWizard của em còn chọn loại máy trước khi up cơ mà, mpx200 riêng, mpx220 riêng mà. Hay là bác chọn loại mpx200 thì làm sao mà up cho mpx220 được. Bác dùng UpgradeWizard bản bao nhiêu vậy, tìm down cái bản Motorola_Mobile_Upgrade_Wizard_V1.8.5_setup.exe về mà up nó hỗ trợ up cho mpx200 và mpx220 đấy!! Nếu k được nữa thì bó tay con của bác, mang ra thợ mà sửa.

lqulong

Bạn úp ROM mpx200 cho con mpx 220 ah? Bạn xem lai hướng dẫn thử coi, lân trước mình Up cho con này thấy dễ quá mả....

redmask

Tại sao lại là MPX200, con của bác là 220 cơ mà, nếu thế thì có khi bác làm sai roài, cái UpgradeWizard của em còn chọn loại máy trước khi up cơ mà, mpx200 riêng, mpx220 riêng mà. Hay là bác chọn loại mpx200 thì làm sao mà up cho mpx220 được. Bác dùng UpgradeWizard bản bao nhiêu vậy, tìm down cái bản Motorola_Mobile_Upgrade_Wizard_V1.8.5_setup.exe về mà up nó hỗ trợ up cho mpx200 và mpx220 đấy!! Nếu k được nữa thì bó tay con của bác, mang ra thợ mà sửa.

hic.e viết nhầm đấy.ko phải là 200 đâu mà là 220.e mải đánh vần tiếng anh để viết nên mới bị viết nhầm.

e down đủ các ROM cho MPX 220 mà các bác up lên rồi nhưng vẫn ko đc.vẫn bị xảy ra 2 trường hợp như trên.( nếu up thành công thì khi bật nguồn chỉ hiện lên 2 dòng thông báo. còn nếu ko thì up đến 91% là dừng)

chắc e phải mang ra wan để sửa rùi.
bác nào biết chỗ sửa tốt thì cho e xin địa chỉ nhé.
em đang học ở HÀ NỘI
một lần nữa cám ơn các bác vì đã quan tâm đến em.

tdmavth175

hic.e viết nhầm đấy.ko phải là 200 đâu mà là 220.e mải đánh vần tiếng anh để viết nên mới bị viết nhầm.

e down đủ các ROM cho MPX 220 mà các bác up lên rồi nhưng vẫn ko đc.vẫn bị xảy ra 2 trường hợp như trên.( nếu up thành công thì khi bật nguồn chỉ hiện lên 2 dòng thông báo. còn nếu ko thì up đến 91% là dừng)

chắc e phải mang ra wan để sửa rùi.
bác nào biết chỗ sửa tốt thì cho e xin địa chỉ nhé.
em đang học ở HÀ NỘI
một lần nữa cám ơn các bác vì đã quan tâm đến em.

Bác mang thử ra Nhật Cường ở Lý Quốc Sư, ở đó nó có bán máy nè nên em nghĩ nó cũng bít ít nhiều .Hay Siêu Thoại đối diện cung văn hóa, nếu em nhớ k nhầm thì nó là 88b Trần Hưng Đạo, chỗ này thì có vẻ chuyên về pocket pc hơn nhưng k sao, quan trọng là nó cũng có thể sửa được, và já của nó cũng rẻ hơn vì nó là đại lý sửa đt, các quán nhỏ thường mang đến đấy sửa. Em nghĩ bác sửa xong thì bán quách nó đi, con này lẹt đẹt ở Win2003, trong khi con mpx200 thì có các loại Rom. Con của bác thì chỉ hơn mỗi cái bluetooth với camera, còn lại thì thua con MPX200 của em hết.:D

redmask

Bác mang thử ra Nhật Cường ở Lý Quốc Sư, ở đó nó có bán máy nè nên em nghĩ nó cũng bít ít nhiều .Hay Siêu Thoại đối diện cung văn hóa, nếu em nhớ k nhầm thì nó là 88b Trần Hưng Đạo, chỗ này thì có vẻ chuyên về pocket pc hơn nhưng k sao, quan trọng là nó cũng có thể sửa được, và já của nó cũng rẻ hơn vì nó là đại lý sửa đt, các quán nhỏ thường mang đến đấy sửa. Em nghĩ bác sửa xong thì bán quách nó đi, con này lẹt đẹt ở Win2003, trong khi con mpx200 thì có các loại Rom. Con của bác thì chỉ hơn mỗi cái bluetooth với camera, còn lại thì thua con MPX200 của em hết.:D

cảm ơn bạn.mình sẽ mang đi sửa.ngon lành thì về bán.mình chán nó lắm rùi.kiếm con rẻ tiền nghe gọi tốt vẫn là sướng nhất.

redmask

em up đc rùi các bác ah.
cách up của em hơi khác với cách mà các bác kỹ thuật viên PDAVIET hướng dẫn.
E KHÔNG THÁO PIN RA.
các bác trên diễn đàn hướng dẫn là phải tháo pin trước khi up làm e khổ sở mấy hôm liền.
đến phút cuối cùng e liều lắp pin để up.chạy ngon lành luôn.
hôm nay e up mấy lần liền.(ko tháo pin,chỉ tháo sim và thẻ nhớ).
các bác xem xét lại cách của e rùi hướng dẫn cho anh e nào trong diễn đàn bị giống như e lúc trước nhé

Chỉnh sửa cuối:

kitaro

Các bạn ơi, mình gặp trục trặc khi Uprom con MPX 200, sau khi up 1 bản ROM nào đó mình ko nhớ tên, nó hiện lên dòng chữ

Sau đó thấy không vào được máy , mình chạy 1 bản ROM khác, máy tính báo xong xuôi, mình rút cáp và khởi động con MPX 200 thì không thấy lên gì nữa, màn hình đen thui, h cắm xạc cũng không thấy báo đang sạc trên màn hình như trước.

Liệu mình nhỡ up nhầm bản ROM của MPX 220 cho MPX 200 thì có chết ROM không, và có cách nào để Up lại được ROM cho con máy của mình.

Cảm ơn các bạn

kiet_xu

Các bạn ơi, mình gặp trục trặc khi Uprom con MPX 200, sau khi up 1 bản ROM nào đó mình ko nhớ tên, nó hiện lên dòng chữ

Sau đó thấy không vào được máy , mình chạy 1 bản ROM khác, máy tính báo xong xuôi, mình rút cáp và khởi động con MPX 200 thì không thấy lên gì nữa, màn hình đen thui, h cắm xạc cũng không thấy báo đang sạc trên màn hình như trước.

Liệu mình nhỡ up nhầm bản ROM của MPX 220 cho MPX 200 thì có chết ROM không, và có cách nào để Up lại được ROM cho con máy của mình.

Cảm ơn các bạn

Chia buồn với bạn,bạn đã up nhầm bản ROM rồi,máy bạn sắp thành cục gạch chính hiệu .Bạn nên mang ngay ra các cửa hàng sửa điện thoại có uy tín để up lại ROM cho máy nếu để lâu thì nó là 1 cục gạch chính hiệu đó:(

kitaro

Cảm ơn bạn nhiều

Nếu không có cách nào tự khắc phục thì mình sẽ dùng nó làm cục chặn giấy

duc61188

bạn thử cắm vào máy tính và remove các chương trình đã cài thông qua active sync sau đó up bản mới nên mình thấy bản 1.49 được lắm.