• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ Up ROM cho TMobile Wing

phuthuybattu

máy t-wing của mình sau khi uprom thì sài bình thường được 3 ngày , sau đó tự nhiên khởi động lại máy màn hình về boottloader luôn . mình thử uprom khác nhưng chạy hết 100% bình thường xong máy vẫn ở bootloader với thông số ipl 4.10.0002 spl 4.70.yang . ai giúp đỡ mình với .

PhamQuang

Manager
máy t-wing của mình sau khi uprom thì sài bình thường được 3 ngày , sau đó tự nhiên khởi động lại máy màn hình về boottloader luôn . mình thử uprom khác nhưng chạy hết 100% bình thường xong máy vẫn ở bootloader với thông số ipl 4.10.0002 spl 4.70.yang . ai giúp đỡ mình với .

Cần tạo tiêu đề cho cụ thể nhé !!!

Máy của bạn đã chạy HardSPL rồi cho nên sẽ không sợ die đâu.
Có lẽ bạn thử HR lại máy xem sao. Cũng có thể tải và Up lại phiên bản ROM ship nào đó, vào Win cẩn thận rồi sau đó chạy Up lại bản ROM mà bạn thích (chắc WM6.1?).

phuthuybattu

mình cũng đã chạy hardspl rồi cũng không được , màn hình vẫn bootloader . chạy thử mấy bản ship đều chạy hết 100% nhưng không vào được win vẫn bootloader không .

phuthuybattu

màn hình máy không kết nối với activesync chỉ kết nối usb ở màn hình bootloader thoi . chạy herald-uspl thì nó cứ ở 1/3 không chạy tiếp .

PhamQuang

Manager
màn hình máy không kết nối với activesync chỉ kết nối usb ở màn hình bootloader thoi . chạy herald-uspl thì nó cứ ở 1/3 không chạy tiếp .

Chạy lại HardSPL làm gì? Làm theo các bước sau:

- Tháo PIN, để khoảng 2 phút
- Vào lại Bootloader
- Tải và Up ROM Ship cho máy.

phuthuybattu

Uprom thành công nhưng không vào win vẫn ở bootloader . Thông số ipl 4.10.0002 spl 4.70.yang .

nghe nói dùng goldcard có thể up được win . ai bít hướng dẫn mình với

PhamQuang

Manager
Uprom thành công nhưng không vào win vẫn ở bootloader . Thông số ipl 4.10.0002 spl 4.70.yang .

nghe nói dùng goldcard có thể up được win . ai bít hướng dẫn mình với

Lâu không dùng Herald nên cũng không thể hướng dẫn cụ thể cho bạn được.
Bạn biết tiếng Anh đấy chứ, hãy áp dụng cách làm tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=417930

Cách tạo GoldCard cho Herald và Up Up đó.

duyhonda

Máy anh hướng dẫn em cach up rom con tmobile wing voi

em moi sai tmobile wing nên ko biết cách up rom như thế nào hết!em muốn rom nào mà chia stroge main va ram cho nhiều nhiều xí để có thể cài thêm phần mềm!các bác có rom nào như vậy ko? chi em cách up rom luôn nhé chứ mỗi lần ra tiệm hắn chém em 100k!sinh viên nên nhịn ăn 2 ngày mới có tiền!máy em đã ra tiệm cài rom 2 lần rồi nhưng chia stroge main va ram it qua em cài phần mềm vào treo máy liên tuc. mong các anh giúp cho!thank nhiều trước nhé=D>=D>

em moi sai tmobile wing nên ko biết cách up rom như thế nào hết!em muốn rom nào mà chia stroge main va ram cho nhiều nhiều xí để có thể cài thêm phần mềm!các bác có rom nào như vậy ko? chi em cách up rom luôn nhé chứ mỗi lần ra tiệm hắn chém em 100k!sinh viên nên nhịn ăn 2 ngày mới có tiền!máy em đã ra tiệm cài rom 2 lần rồi nhưng chia stroge main va ram it qua em cài phần mềm vào treo máy liên tuc. mong các anh giúp cho!thank nhiều trước nhé=D>=D>
Bạn tham khảo trong Box nhé, đã hướng dẫn rất chi tiết rồi đó, còn rom nếu muốn cài nhiều PM thì bạn nên chọn bản rom clean để có nhiều bộ nhớ..