• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ về HP IPAQ hw6515...!

JokerMrTee

Em vừa mới mua 1 em HP IPAQ HW6515 của nhà mạng Movistar, khi vào máy thì máy toàn tiếng Tây Ban Nha. Em mò mãi mà ko biết làm thế nào chuyển sang tiếng Anh đc. Mong các bác giúp đỡ em chi tiết vì em mới dùng WM lần đầu. Tks các bác nhiều

Taki7610

Unlock_GSM
Lên thẳng trang support của hp xem có bản update english không bạn.

JokerMrTee

Em lên thẳng support hp rùi nhưng up mấy rom tiếng anh thì nó báo lỗi ngôn ngữ. Bác nào co rom tiếng anh của nó thì giúp em vs. Em chân thành cảm ơn

khong_co_ai

Active Member
WM củ chuối ở chỗ ko hỗ trợ song ngữ. chỉ co cách dùng rom cook thôi. mà loại này thì giờ gần như tuyệt chủng rồi

yeskia

Moderator
Ai giup em với............................

Làm thủ công đi bạn, vì nếu không có Rom phù hợp sẽ lỗi ngôn ngữ.
Có thể mò kiểu này: bạn tìm hướng dẫn sử dụng của nó, tất nhiên là tiếng Tây Ban Nha, mở lên, rồi dùng Google dịch tạm (lõm bõm cũng được), chủ yếu tìm cách vào phần settings xem có thể set lại ngôn ngữ thành tiếng Anh không. Vừa xem, vừa làm đối chiếu trên máy, chậm nhưng chắc là được. Hồi xưa bạn tôi lỡ nghịch cái Milestone XT720 sang tiếng Tàu, lúc android mới bắt đầu có, tôi cũng dùng cách này phục hồi lại cho nó đó. Hệ điều hành WM thì tôi không biết nó có hỗ trợ rong 1 Rom nhiều ngôn ngữ không, bạn tìm hiểu thử nhé.
Hàng này ít người dùng nên sẽ khó nhận được sự giúp đỡ!

JokerMrTee

Em có gọi điện hỏi 1 số anh thì thấy bảo dòng WM ko có phần options hay setting. Nên chả biết đằng nào mà mò nữa. Vất với con này thật. Ko biết bác nào có nhã ý thì em nhượng lại giá rẻ cho ~X(

Em có gọi điện hỏi 1 số anh thì thấy bảo dòng WM ko có phần options hay setting. Nên chả biết đằng nào mà mò nữa. Vất với con này thật. Ko biết bác nào có nhã ý thì em nhượng lại giá rẻ cho ~X(
WM có phần Settings chứ bạn, nhưng WM không có phần thay đổi ngôn ngữ đâu mà chỉ có phần thay đổi ngôn ngữ của Keyboard thôi.

JokerMrTee

Vậy vs chiếc máy của em bây giờ tính sao hả bác ? Đành cho vào tủ ngắm thui ạ :(( ? Tiếng anh còn xài đc chứ tiếng TBN chắc e chịu chết

Vậy vs chiếc máy của em bây giờ tính sao hả bác ? Đành cho vào tủ ngắm thui ạ :(( ? Tiếng anh còn xài đc chứ tiếng TBN chắc e chịu chết
Nếu như bạn có bản rom Tiếng Anh dành dòng máy này thì cũng không úp được vì máy của bạn do nhà mạng đó phân phối, nếu úp sẽ báo lỗi "Incorrect Language! Update cannot continue." ngay. HP ít người dùng nên rom cook cho máy cũng không có đâu.