• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp : Máy bị mất biểu tượng volume trong trình nghe nhạc.

Manyger

Không biết em cài bị đụng cái gì mà giờ máy em trong chương trình nghe nhạc ( Cả WMP lẫn Music của HTC) khi nhấn +, - âm lượng nó không hiện lên cột hiển thị bao nhiêu % âm lượng mà chỉ hiện lên 1 vệt màu đen to nằm dọc màn hình bên trái ( kể cả khi xoay màn hình nằm ngang), nhưng tăng giảm âm lượng vẫn lên xuống to nhỏ đc chỉ tội không biết nó bao nhiêu % và nhìn rất xấu vì 1 cái vạch màu đen to tướng mỗi khi tăng giảm âm lượng, nhưng ở ngoài chương trình nghe nhạc thì vẫn hiện lên cột volome bình thường, thế mới lạ. Anh em ai bị tình trạng này bao giờ chưa giúp em với, thanks :|

ntt2006

Không biết em cài bị đụng cái gì mà giờ máy em trong chương trình nghe nhạc ( Cả WMP lẫn Music của HTC) khi nhấn +, - âm lượng nó không hiện lên cột hiển thị bao nhiêu % âm lượng mà chỉ hiện lên 1 vệt màu đen to nằm dọc màn hình bên trái ( kể cả khi xoay màn hình nằm ngang), nhưng tăng giảm âm lượng vẫn lên xuống to nhỏ đc chỉ tội không biết nó bao nhiêu % và nhìn rất xấu vì 1 cái vạch màu đen to tướng mỗi khi tăng giảm âm lượng, nhưng ở ngoài chương trình nghe nhạc thì vẫn hiện lên cột volome bình thường, thế mới lạ. Anh em ai bị tình trạng này bao giờ chưa giúp em với, thanks :|

Cái này có lẻ là do lổi của rom cook mà bạn đang sử dụng,bạn hãy thử up bản rom khác xem có bị như vậy nửa không?

doquangduc

Well-Known Member

Chắc chắn đó là do lỗi bản Rom rồi, Bạn Up bản ROm khác là hết bệnh, CHắc là bạn đang dùng Topix phải không? Hoặc bạn thử cài file fix dưới đây nhé.

Manyger

Chắc không phải rom lỗi đâu, vì mấy hôm trước không bị hiện tượng này, mới bị đây thôi à, vì em mới cài thêm khá nhiều phần mềm, mà Topix làn phầm mềm gì thế các bác, hình như em ko cài Topix. Em đã thử cái fix volume kia nhưng vẫn ko hết :|

headone

-Hoàn toàn không phải lỗi của ROM, mà do bị đụng một PM nào đó (từ điển chẳng hạn). Cách xử lý nhưng trường hợp này chỉ còn cách HARD RESET máy lại

-Topix không phải là một phầm mềm, mà là một bản ROM (hệ điều hành) do KWBR (một thành viên bên diễn đàn XDA) làm ra

Chắc không phải rom lỗi đâu, vì mấy hôm trước không bị hiện tượng này, mới bị đây thôi à, vì em mới cài thêm khá nhiều phần mềm, mà Topix làn phầm mềm gì thế các bác, hình như em ko cài Topix. Em đã thử cái fix volume kia nhưng vẫn ko hết :|

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.

Nhìn cái chữ ký"HTC HD = Hero of Tung Của ( Hồ Cẩm Đào)" của bác này là hiểu...và không thể trả lời!

letmesign

Máy ti'nh em bi. sao ma` cam' USB vao` no' k hien^. gi` het^'. Cam' USB may' khac' thi` van^~ bthg`, em moi' cai` lai. Win, Giup' em voi'

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: