• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp tạo tài khoản Android Market (Google Acc.)

tettit

Member
Em mới mua lại 1 con htc hd2 cũ(đã up lên android).Bây giờ mỗi lần vào android market hay htc like nó đều bắt nhập pass của ID đã đăng ký trước đó,gọi hỏi thằng bán thì nó nói ko nhớ pass:(. em đã recovery data,clean data and clean cache hay add thêm 1 account mới vào cũng không được)

k66473

Nên factory reset bạn à. Xoá hết quá khứ, xây dựng tương lai mới.

Sent from my Nexus One using Tapatalk

hungcay

Chỉ có reset lại máy thôi bạn à...sẽ mất tất cả phần mềm từ trước tới nay mình cài đấy...
"Nếu bạn tiến hành khôi phục dữ liệu như khi xuất xưởng, bạn có thể mất tất cả ứng dụng mình đã mua. Các ứng dụng bạn mua được liên kết với Tài khoản Google chính trên điện thoại của bạn và có thể được tải xuống nhiều điện thoại mà không bị giới hạn về số lần miễn là bạn đặt lại điện thoại sử dụng cùng một tài khoản. Vì vậy, ví dụ: nếu bạn xoá 'Trò chơi Yêu thích của tôi' để tiết kiệm bộ nhớ, bạn có thể cài đặt lại sau mà không bị tính phí bằng cách chỉ cần truy cập ‘Tải xuống của tôi’."

Bạn vào đây tham khảo thêm.
http://www.google.com/support/accounts/bin/answer.py?hl=vi&answer=184068

chuotlon

Member
Em mới mua lại 1 con htc hd2 cũ(đã up lên android).Bây giờ mỗi lần vào android market hay htc like nó đều bắt nhập pass của ID đã đăng ký trước đó,gọi hỏi thằng bán thì nó nói ko nhớ pass:(. em đã recovery data,clean data and clean cache hay add thêm 1 account mới vào cũng không được)
Tôi cũng bị y như bác. Đang buồn đây làm theo cách trên cũng k đc.