• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp vấn đề Dpad của HTC Touch Pro T7272

newnick

Tình hình còn con Touch pro 1 của em tự nhiên phát bệnh thế này mong bác nào biết giúp em với!
Cái phím tròn trên Dpad của em touch pro này có 1 cảm biến gì gì đó ở cái vòng tròn xoay ấy mà mỗi khi chụp ảnh thì để ngón tay vô đó thực hiện chức năng auto focus, còn khi màn hình mờ đi lướt nhẹ ngón tay để nó sáng màn hình lên hoặc vuốt vô cái vòng tròn đó để zoom khi đọc file word... mà tự nhiên hôm nay nó không hoạt động. Em đã hard reset và up lại rom vẫn không được (khi hard reset bản rom cũ thì lần đầu tiên vuốt nhẹ nó vẫn sáng lên nhưng lần sau thì không được nữa).
Bác nào biết bệnh này mách nước cho em với, không có cái này làm sao chỉnh autofocus khi chụp hình được đây :(:)((

Hình như cái đó nó xài cảm ứng, nếu nó không còn nhạy nữa thì chắc do tuổi thọ sắp hết rồi.