• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cần Giúp] Vấn đề về HTC Explorer

pomnhim

Hiện tại mình đang dùng con HTC Explorer đã root đc máy nhưng bị lỗi không connect đc wifi,sau khi lục tung cái gg lên thì không kiếm được 1 bản cook rom của mấy a tàu khựa fix được lỗi này nhưng dùng thì thấy nó loại gần như các app của HTC chỉ giữ lại những thứ quan trọng và không biết nó thêm app gì của nó mà bộ nhớ máy chỉ còn trống 63mb,bản rom zin thì trống tới hớn 160mb,1 cái ngu lớn nhất khi nghịch rom là đã quên không bạck up lại,hiện tại mình muốn đưa máy về với bản rom original của HTC mà kiếm không thấy:( chỉ kiếm đc cái Rom Update Ulity RUU_Pico_HTC_Nordic_1.03.402.1_Radio_10.24.80.00H_1.09.80.01M3_test_213641sau 1 hồi next next thì thế này,không biết có ai giải thích dùm không cũng tiện đây mong bác PhamQuang kiếm dùm e bản rom gốc của HTC Explorer đc không ạ,bản quốc tế tiếng a cũng đc nữa :D

Mình có đọc được 1 hướng dẫn hạ rom không biết trong trường hợp con máy này có thể hạ xuống xong up lên lại đc không http://www.pdaviet.net/showthread.php?129402-HƯỚNG-DẪN-HẠ-DHD-ROM-2.X-TRỞ-LÊN-XUỐNG-1.32.405.6

Chỉnh sửa cuối:

pomnhim

Các cao thủ box android đâu rồi vào giúp mình phát,xài bản rom của mấy a tàu muốn phát điên lên rồi :(

pomnhim

post vấn đề gần cả tuần rồi mà không thấy mod hay cao thủ nào giúp :(