• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hỏi về HTC HD7 hàng công ty Viettel cung cấp

joongnam1992

Bác nào mua htc hd 7 do viettel phân phối thì cho hỏi chút
Chẳng là em thấy máy của fpt thì thường có tem fpt dán trên ốc nhưng con của em mua của viettel thì ko thấy có tem viettel trên ốc ,chỉ có tem void ,có tem viettel trên main nhé chỉ ko có trên ốc nên thấy lạ
Em cũng muốn hỏi luôn là nắp lưng của hd 7 bị chung là đều ko khít hay là máy em bị thôi ,con của em nắp pin lắp nó hơi long ko được khít hoàn toàn

thihuongvpp

Hàng của fpt và viettel lắp lưng đều bị hở hết,hàng bên đài loan cầm về lắp lưng khít và pin cũng khác mình cảm thấy hàng fpt và viettel hình như là hàng loại hai,mình cũng mua hàng của viettel nên mình so sánh được, hàng bên đài loan còn kèm theo cả bao da đựng máy nữa.
Anh trai mình định nhờ nấy 2 máy bên đấy nhưng mình thấy viettel có nên lấy trước 1 máy vì thế mình mới so sánh được.
Theo mình cảm nhận thấy fpt và viettel đặt hàng kém chất lượng đi để có giá thành rẻ,ví dụ như pin và không có bao da đi kèm,mua máy ở bên đài loan giá cũng hơn 14 gần 15tr rồi thì hỏi tại sao mà có hàng đúng chất lượng được.

h2love4ever

Hd7 may nao cung bi ho lap lung. Mo lap pin hd7 se thay 8 con oc tat ca. Ben phai 3, ben trai 5. Co the sau cai tem viettel la 1 con oc ma ban k biet

ngo_hn

Member
Bạn này nói sai Hd7 hàng bên đài loan cầm về lắp lưng khít.

Mình nghĩ là bạn nói đúng, mình chưa cầm cái của FPT hay Viettel nhưng mình đã nhìn thấy một con của ông bạn người nước ngoài cầm về thì k có gì phải phàn nàn cả, máy rất chắc chắn.
@thihuongvpp: bạn có avatar hấp dẫn quá, nhìn mãi k chán :p

tranminh55

Mình đang dùng HD7 bản quốc tế 16G. Thấy dùng ok. Thân máy chắc chắn, nắp lưng cũng khít và chắc chắn lắm. Sao nhiều bạn dùng hd7 mà nắp lưng lỏng lẻo vậy? Có lẽ hàng renew chăng?

leonids178

Mình cũng dùng bản quốc tế thấy nắp lưng chắc chắn nhưng bị hở chỗ cậy nắp ra 1 chút, không hiểu các bạn nói lỏng lẻo ý là như thế nào? lỏng hay là hở vậy?

truongki78

Chẳng bít các bạn thế nào chớ, máy của tớ ngon luôn khít khìn khịt, chay em a trơn chu mỗi cái ko xem được video clip tren 24h.com và nghe nhạc trực tuyến cũng không đc àh ko gõ đc tiếng việt nữa,bạn nào có mẹo chỉ rùm với. truongki78@yahoo.com.vn thank's nhé!

truongki78

các bạn ạh!sao khi khởi động con HD7 của mình nó hiện cả biểu tượng O2 là sao?

huyplas

Chẳng bít các bạn thế nào chớ, máy của tớ ngon luôn khít khìn khịt, chay em a trơn chu mỗi cái ko xem được video clip tren 24h.com và nghe nhạc trực tuyến cũng không đc àh ko gõ đc tiếng việt nữa,bạn nào có mẹo chỉ rùm với. truongki78@yahoo.com.vn thank's nhé!
nghe nhac truc tuyến thì cài wpv music vào, nguồn từ mp3.zing, link: http://www.winphoneviet.com/forum/threads/1078-WPV-Music-0.5.1-Nghe-amp-download-nhạc