• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn cách up ROM.

commander_HTC

Bạn phải nói rõ đã làm những gì, đến đâu thì nhận được báo lỗi, và lỗi thông báo ntn để mọi người biết và tư vấn. Tuy nhiên, với bản Rom bạn thử thì yêu cầu là "Stock Hboot & 1GB sdext".

Theo đó, bạn cần có phân vùng ext2/3/4 phải lớn hơn hoặc bằng 1Gb, Stock Hboot theo mình hiểu thì bạn phải chuyển về S-ON để có HBOOT là 0.75, 0.80 hoặc 0.93 của HTC. Tuy nhiên, ở post 2, mình không thấy tác giả nhắc lại phải có Stock Hboot

Bạn thử làm như vậy xem tình hình ntn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
VIP member mà tạo chủ đề gọn lỏn "[ Hỏi ] cách úp rom ..... ",chữ đầu cũng chả thèm viết Hoa,bài thì viết tắt quá nhiều,như vậy là sai quy định đấy nha bạn!
Sẽ edit lại tiêu đề cho phù hợp.

DUYAT

ko cần về S-ON đâu bạn chỉ cần phân vùng thẻ 1g trỏ lên và trong khi flash rom thì nó đứng mãi làm mình nhầm tưởng là nó ko chạy,cố gắng chờ khoảng 10 phút mới bắt đầu chạy và mất khá nhiều thời gian mới vào được rom, mình khuyên bạn ko nên dùng vì còn rất nhiều lỗi cả v2 lẫn v3

kbjobotay

tình hình có có cái rom này mà hok biết úp , mấy pác nào test thử rom này thì hướng dẫn em úp nha , tại em dowload về mà úp hok được , nó báo lỗi là thiếu file gì giầtys.
p/s : ai không biết úp rom này mong đừng sipam trong topic này ... cảm ơn
và đây là link em nó

rom này m đã từng plash qua nhưng không ổn đâu bạn. nếu rom 2.3 thì bạn lên dùng leedroi là ổn nhất. phiên bản 4.0 hoặc cao hơn thì camera sẽ không thể quay hd được đâu. khi quay video sẽ bị jat tưng bừng đấy. và bạn plash rom cug mất không quá nhiều thời gian. chỉ tốn thời gian những bước mà để chuẩn bị plash thui. nếu máy của bạn đã s-off và đã có recovery thi cứ làm đúng các bước sau bạn sẽ nhận dc kết quả tốt thui.
1. tạo goldcard cho thẻ
2. phân vùng thẻ nhớ tới ext4.
3. download phiên bản rom, mõi phiên bản rom sẽ tương ứng với hboot khac nhau. vd: leedroid a2sd sẽ tương ứng với hboot là stock hoặc leedroid data++ sẽ tương ứng với hboot là cm7r2...
4.download hboot tương ứng với rom.
sau khi bạn đã làm tốt các bước trên thì ta sẽ tiến hành plash rom.
5. coppy rom và hboot tương ứng với rom vào trong thẻ nhớ. đừng ném vào thư mục nào nằm trong thẻ nhé. hboot và rom đều phải có đuôi là .zip nhé.
6. tắt máy và đưa máy vào bootloader bằng cách nhấn phím volumn down và phím nguồn cùng 1 lúc. khi vào được rùi thì chờ 1 chút để máy tự nhân ra hboot mình vừa ném vào thẻ. khi đã nhận ra thì máy sẽ hỏi có plash hboot mới k? nhấn phím volumn up nếu tiếp tục. khi plash hboot mói xog bạn tắt máy và lại nhấn tổ hợp phím volumn down với phím nguồn để vào recovery.
7. sau khi vào recovery bạn sẽ phải xóa hết dữ liệu cũ hay mọ người thường gọi là all wide data vậy. sẽ có 3 hay 4 mục m phải all wide như vậy.
8. sau khi đã all wide xog. m tiến hành plash đến rom. trong recovery bạn tìm đến và chọn dòng " install zip from sdcard " rồi nhấn vào " choose zip from sdcard " đến đây thì bạn tìm đến và chọn rom mà m vừa ném vào thẻ nhớ. khi chọn xog thì chờ máy plash 1 luk mất khoảng 10 phút để plash xong và chờ thêm khoảng 15 phút để máy boot vào hệ thống. vậy là xong 1 rom mới và tiến hành sử dụng thôi.
9. tất cả các bước trên thì bạn nên mạng vừa đọc vừa làm nhé. chúc thành công... nhớ là hãy làm từng 1 xog bước này rùi hãy làm đến bước tiếp theo.