• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn "Connect Bluetooth Headset to Laptop"

giabaoct

Vấn đề là mình có cái tai nghe bluetooth BH-268 (hơi bị kùi :p), mình kết nối với đt Nokia 5800XM thì rất ok, nhưng muốn nối kết với laptop thì... laptop không tìm thấy tai nghe :(( mặc dù laptop kết nối với đt này ok luôn.
Bảo đảm bluetooth đã được mở lên hết.

vanbon

Thứ nhất : bạn đã đưa tai nghe bluetooth vào chế độ tìm thiết bị mới hay chưa.
Thứ 2: tai nghe BH 268 là tai nghe mono nên cùng lắm bạn chỉ có thể dùng được tai nghe như 1 chiếc mic mà thôi còn nghe nhạc thì phải đủ 2 yếu tố sau:
-Tai nghe của bạn phải là loại stereo.
-Máy tính của bạn phải được cài driver hỗ trợ A2DP. Một điều mình chú ý bạn rằng ko phải driver bluetooth đi theo máy nào cũng hỗ trợ điều này. Mình đang sử dụng NEC E63 driver blutooth đi theo máy chỉ có thể gửi nhận file mà thôi sau đo mình đã cài driver blutooth của máy Lenovo và đã nghe nhạc pause, nex bài...Nếu bạn quan tâm đến vấn đề này mình sẽ giúp.

giabaoct

Vân, bạn ơi mình rất quang tâm. Minh thường dùng laptop để gọi điện internet, mỗi lần gọi phải dín với cái laptop chung 1-2h thì mệt quá (WC không được :p) cám ơn bạn đã trả lời!

Có thể laptop mình thiếu driver thật, mình dùng đt 5800XM phát nhạc qua laptop thì rất Ok nhưng làm ngược lại không được.

Hiện giờ mình dùng Fring để gọi điện internet trên đt cũng khá ổn, chất lượng thì khỏi chê rồi, chỉ phụ thuộc vào đường truyền thôi. Nhưng chừng 30 phút là cái đt như cục than đá, có thể mồi thuốc hút được :((

Vì vậy mình muốn connect tai nghe với laptop. Nếu có bạn send cho mình driver bluetooth nhá :D, laptop mình là HP Compag V3000

vanbon

Bạn chưa trả lời câu hỏi là đã đưa tai nghe bluetooth về chế độ tìm thiết bị mới hay chưa.(bấn và giữu phím trên tai nghe đến khi tai nghe được bật lên + vẫn giữ nguyên thêm vài giây nữa mới bỏ tay ra để đưa tai nghe về chế độ kết nối thiết bị mới) sau đó dùng bluetooth trên laptop để tìm tai nghe. Nếu vẫn chưa thành công bạn làm theo các sau.
1. gỡ bỏ driver blutooth cũ trên laptop( để việc cài driver mới được dễ dàng tốt nhất bạn lên cài lại win)
1. download và cài driver sau (cái này của hãng lenovo nhưng ko sao vẫn cài ok):
Driver bluetooth

Chỉnh sửa cuối:

giabaoct

Cám ơn bạn, để thử xem.

p/s: dĩ nhiên tai nghe đang trong chế độ chờ kết nối thiết bị mới rồi. Cám ơn bạn đã nhắc nhở.