• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn cook ROM cho Android

thegoldfishvn

Chào mọi người. E có 1 thắc mắc là rất nhiều cooker của pdaviet chúng cũng rất nổi tiếng. Mà chưa thấy ai làm 1 guide hướng dẫn những ai thích cook rom (như e) biết phải cần gì, và các bước cơ bản đối với newbee là gì. Các bác có thể chỉ dẫn cho tụi e những link nào hay để tụi e nghiên cứu về vấn đề cook rom được ko?

tinh_la_gi

Administrator
Chào mọi người. E có 1 thắc mắc là rất nhiều cooker của pdaviet chúng cũng rất nổi tiếng. Mà chưa thấy ai làm 1 guide hướng dẫn những ai thích cook rom (như e) biết phải cần gì, và các bước cơ bản đối với newbee là gì. Các bác có thể chỉ dẫn cho tụi e những link nào hay để tụi e nghiên cứu về vấn đề cook rom được ko?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=633246
H
y vọng sẽ giúp được bạn.

PhamQuang

Manager

Kể cả diễn đàn như XDA lớn là vậy, lượng thành viên đông mà bạn cũng khó có thể tìm thấy một TUT nào tỷ mỷ đâu.
Nói chung Cook ROM là công việc khá phức tạp, nhiều công đoạn khác nhau, chả ai có thời gian viết TUT cả, nhất là cho những người mới tập làm quen.
Với những người đã quen sử dụng thì thời gian dần dần họ tự lãnh hội được, thì TUT lại không cần thiết nữa.
Cook ROM là 1 từ đơn giản nhưng bao gồm rất nhiều công đoạn, viết ra chả biết đầu thế nào cuối phải ra sao, tuy dễ mà lại khó. :D
Quan trọng nhất là trên diễn đàn khó có thể truyền đạt hết ý được.
Tóm tắt: tự lực học và tìm hiểu là chính, không nên kỳ vọng có 1 TUT mà qua đó bạn có thể Cook ngay được.

khong_co_ai

Active Member
Úi trà, toàn chữ tây thôi. Ai biết chữ tây thì vào đây nghiên cứu nhé. Vốn chữ tây của em chỉ đủ để dùng máy android thôi. Cũng muốn trở thành đầu bếp nhưng không biết cầm dao cầm thớt nên chịu thôi, ta chuyển vọc cái khác vậy.

Chỉnh sửa cuối: