• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần mọi người giúp đỡ gấp !!!!

haotran1985

Các bạn ui giúp mình nha !
Mình có 1 em XL hàng xách tay,đã UNLOCK BOOTLOADER nhưng báo S-ON.Mình UP ROM cho nó bản RCMIX 3D sau đó ku đơ lun
Tình trạng sau khi Reboot :
Lúc thì dừng ở logo Android, lúc thì vào đc màn hình nhưng ko vào đc ứng dụng (khi vào nó cứ báo stop các ứng dụng )
Đã thử các cách tìm trên mạng như : Wipe các loại, vào mount/unmount usb nhưng vẫn không vào đc thẻ nhớ,....đã mang ra cửa hàng up rom lại từ hôm qua nhưng vẫn chưa đc (nghi ngờ là không đc)
Thực sự chưa biết làm thế nào nên gửi bài này mong các cao nhân chỉ cho cách giải quyết.
Xin chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều.....!!!!!

ntt2006

- Bạn down bản rom ship đúng với khu vực của máy bạn rồi up để xác nhận máy của bạn còn hoạt động bình thường.Nếu ok thì tiến hành s-off, recovery và root cho máy.

jinsakura

Bạn tháo thẻ nhớ ra nhé, rồi tìm bản Rom ship đúng của cái máy XL đấy, Âu hay Á, Phi, Mỹ lattinh ? Nó sẽ là file .exe, bạn làm theo hướng dẫn đã có trên 4rum để lấy được file rom.zip, đổi tên file rom.zip thành PG58IMG.zip rồi chép vào thẻ nhớ, lắp vô rồi bật máy đưa về bootloader, nó sẽ tự up lại Rom. Trường hợp máy vẫn vào được boot, mà bạn chưa kịp tìm hiểu xem máy của mình thuộc về khu vực nào để down Rom ship thì bạn S-off và Super CID luôn, sau đó có thể up bất kỳ bản Rom ship nào theo hướng dẫn bên trên của mình mà không cần quan tâm đến xuất xứ của máy. S-off và Super CID chỉ cần máy vẫn vào được Boot là làm được, không cần phải boot vào trong. Máy bạn vãn vào bootloader được chứ ? Nếu mà không vào được Boot thì xin chúc bạn may mắn lần sau.

venusian

Moderator
Bạn tháo thẻ nhớ ra nhé, rồi tìm bản Rom ship đúng của cái máy XL đấy, Âu hay Á, Phi, Mỹ lattinh ? Nó sẽ là file .exe, bạn làm theo hướng dẫn đã có trên 4rum để lấy được file rom.zip, đổi tên file rom.zip thành PG58IMG.zip rồi chép vào thẻ nhớ, lắp vô rồi bật máy đưa về bootloader, nó sẽ tự up lại Rom. Trường hợp máy vẫn vào được boot, mà bạn chưa kịp tìm hiểu xem máy của mình thuộc về khu vực nào để down Rom ship thì bạn S-off và Super CID luôn, sau đó có thể up bất kỳ bản Rom ship nào theo hướng dẫn bên trên của mình mà không cần quan tâm đến xuất xứ của máy. S-off và Super CID chỉ cần máy vẫn vào được Boot là làm được, không cần phải boot vào trong. Máy bạn vãn vào bootloader được chứ ? Nếu mà không vào được Boot thì xin chúc bạn may mắn lần sau.

Sesation XL thì không có khe cắm thẻ nhớ ngoài :p.

- Bạn down bản rom ship đúng với khu vực của máy bạn rồi up để xác nhận máy của bạn còn hoạt động bình thường.Nếu ok thì tiến hành s-off, recovery và root cho máy.

Sesation XL hiện chưa thể S-OFF đc. Chỉ có thể unlock Bootloader

jinsakura

Sesation XL thì không có khe cắm thẻ nhớ ngoài :p.

Sesation XL hiện chưa thể S-OFF đc. Chỉ có thể unlock Bootloader

Ồ vậy ah? mình tưởng có khe cắm thẻ nhớ ngoài ? Sorry các bro. vậy thì ca này khó đẻ rồi đây. phải mổ thôi. Mình ngại nhất mua các máy không có thẻ nhớ ngoài, lúc có sự cố rất khó xử lý. Thế nên là đành nhịn con XL mà nhắm con XE.