• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần sự giúp đỡ sử dụng WinXP

soul_of_thedevil

Nói ra nghe thì hơi ngu nhưng do hoàn cảnh gia đình nên bây h em mới có pc riêng . Em mới mua pc và trên máy đang cài win xp bản dùng thử 30 ngày . Em muốn hỏi cách cài lại win xp và khi cài lại thì cần những cái j . Rất mong hướng dẫn thật chi tiết của mọi người , em rất dốt máy tính vì từ trước đến h toàn nghịch điện thoại là chính . Nếu bạn nào có thời gian thì có thể gửi hướng dẫn chi tiết vào email của em là soul_of_thedevil@yahoo.com.vn nhé . Em hiện tại đang online bằng điện thoại nên ko đọc được tất cả các bài , nếu có topic trùng với topic của em thì mod xoá bài của em và cho em cái link hướng dẫn nhé . Thank cả nhà . Chúc box ngày càng fát triển . Em từ box Nokia Series XXX sang .

TruongHan

Super V.I.P
Cài Win thì rất dễ,chỉ cần bạn vào google gõ từ khoá "hướng dẫn cài WinXP" thì sẽ có rất nhiều bài viết hướng dẫn rất chi tiết,tỉ mỉ và cả hình ảnh rõ ràng nữa.Nhưng nếu bạn không rành về máy tính thì sẽ khó khăn trong việc cài đặt driver của máy khi đã cài Win xong
Điều đầu tiên mà người dùng máy tính bắt buộc phải biết là Cài Win và Ghost lại máy tính,chứ mỗi lần lỗi Win phải mang ra tiệm thì phiền và tốn tiền ko đáng.Nếu cần bài hướng dẫn mình sẽ gửi cho.Bạn có thể nhờ sự giúp đỡ của Mod AndyCuong hoặc các Mod khác trong Box PC này

lenamtien

Nói ra nghe thì hơi ngu nhưng do hoàn cảnh gia đình nên bây h em mới có pc riêng . Em mới mua pc và trên máy đang cài win xp bản dùng thử 30 ngày . Em muốn hỏi cách cài lại win xp và khi cài lại thì cần những cái j . Rất mong hướng dẫn thật chi tiết của mọi người , em rất dốt máy tính vì từ trước đến h toàn nghịch điện thoại là chính . Nếu bạn nào có thời gian thì có thể gửi hướng dẫn chi tiết vào email của em là soul_of_thedevil@yahoo.com.vn nhé . Em hiện tại đang online bằng điện thoại nên ko đọc được tất cả các bài , nếu có topic trùng với topic của em thì mod xoá bài của em và cho em cái link hướng dẫn nhé . Thank cả nhà . Chúc box ngày càng fát triển . Em từ box Nokia Series XXX sang .

Cái đầu tiên bạn cần đó là phải có những kiến thức cơ bản về máy tính như phân vùng cho HDD, driver của thiết bị, thay đổi Boot .... , chứ nếu ko thì có hướng dẫn bạn cũng sẽ rất khó hiểu. Nếu đã có những kiến thức cần thiết rồi thì bạn chỉ việc mua 1 đĩa cài đặt windows là có thể làm được ngay mà ko cần ai hướng dẫn cả

soul_of_thedevil

Cái đầu tiên bạn cần đó là phải có những kiến thức cơ bản về máy tính như phân vùng cho HDD, driver của thiết bị, thay đổi Boot .... , chứ nếu ko thì có hướng dẫn bạn cũng sẽ rất khó hiểu. Nếu đã có những kiến thức cần thiết rồi thì bạn chỉ việc mua 1 đĩa cài đặt windows là có thể làm được ngay mà ko cần ai hướng dẫn cả

The thi em moi hoi moi nguoi chu hik hik . Co anh nao biet thi day cho em . Cac mod thong cam nhe , em dang onl = 5700 nen ko viet tieng viet dk . Cac mod dung xoa bai em nhe

AndyCuong

Supper Moderators
The thi em moi hoi moi nguoi chu hik hik . Co anh nao biet thi day cho em . Cac mod thong cam nhe , em dang onl = 5700 nen ko viet tieng viet dk . Cac mod dung xoa bai em nhe

bạn nên đi học một khóa là được àh, muốn hướng dẫn cho bạn , sợ bạn làm không đúng thì hư windows rùi phải đem ra cửa hàng cho KTV cài .

soul_of_thedevil

bạn nên đi học một khóa là được àh, muốn hướng dẫn cho bạn , sợ bạn làm không đúng thì hư windows rùi phải đem ra cửa hàng cho KTV cài .
em dang có 1 cái đỉa xp này . em ấn install thì nó báo là no valid system partision found ... bác có thể chỉ cho em đk ko ạ ??? bản ưin của em chỉ còn 6 ngày thôi . ổ cúng của em vẫn là fat32:((

MinhTien

Well-Known Member
em dang có 1 cái đỉa xp này . em ấn install thì nó báo là no valid system partision found ... bác có thể chỉ cho em đk ko ạ ??? bản ưin của em chỉ còn 6 ngày thôi . ổ cúng của em vẫn là fat32:((

Bản win của bạn đang xài là XP rồi thì kiếm cái tool active là được , khỏi mất công cài lại !

soul_of_thedevil

Mod nói rõ hơn đk ko ạ ? Tool active đấy là fần mềm cài vào pc để active win xp ạ ? Pro có thể cho em xin link của cái tool active mà pro nói và hướng dẫn cho em cách dùng ko ?

MinhTien

Well-Known Member
Mod nói rõ hơn đk ko ạ ? Tool active đấy là fần mềm cài vào pc để active win xp ạ ? Pro có thể cho em xin link của cái tool active mà pro nói và hướng dẫn cho em cách dùng ko ?

Bạn có thể lên Google tìm kiếm , hoặc có thể PM cho mình nếu cần !

soul_of_thedevil

Nếu pro có thời gian giúp đỡ thì tốt quá ạ . Em chả biết fải PM pro thế nào nên lại vào đây comment vậy . Em vào google toàn ra mấy cái lung tung chả đk kết quả j có ích cả . Thank pro nhiều

Taki7610

Unlock_GSM
Nếu pro có thời gian giúp đỡ thì tốt quá ạ . Em chả biết fải PM pro thế nào nên lại vào đây comment vậy . Em vào google toàn ra mấy cái lung tung chả đk kết quả j có ích cả . Thank pro nhiều

Click con trỏ vào tên ĐHV bạn sẽ thấy khung tin nhắn, vấn đề bạn hỏi là vấn đề "nhạy cảm" nên xem lại Quy Định của Forum !

soul_of_thedevil

Click con trỏ vào tên ĐHV bạn sẽ thấy khung tin nhắn, vấn đề bạn hỏi là vấn đề "nhạy cảm" nên xem lại Quy Định của Forum !
vâng , cảm ơn pro đã nhắc nhở , tại em hơi nóng hihihi . các pro có chỉ baopr j thì nhanh lên nhé , máy em còn có 3 ngày thui huhuhu

soul_of_thedevil

Chán wá . Em nhờ cài đk xp2 rồi . Nhưng sáng nay em tự cài lại vs chính cái đĩa đấy thì .... Huhuhu nó chạy đến màn hình xanh có chữ window setup ở góc trên bên trái rồi tiếp theo hiện màn hình đen vs 1 dòng chữ đỏ " your pc infected by vrb 1.0 " . Sau cùng nó hiện tiếp màn hình xanh có cái status codes là <0x4, 0, 0, 0> . Nó bảo setup ko thể tiếp tục , tắt hoặc khởi động lại máy . Các pro có ai biết vụ này ko hik hik

Chỉnh sửa cuối:

AndyCuong

Supper Moderators
Chán wá . Em nhờ cài đk xp2 rồi . Nhưng sáng nay em tự cài lại vs chính cái đĩa đấy thì .... Huhuhu nó chạy đến màn hình xanh có chữ window setup ở góc trên bên trái rồi tiếp theo hiện màn hình đen vs 1 dòng chữ đỏ " your pc infected by vrb 1.0 " . Sau cùng nó hiện tiếp màn hình xanh có cái status codes là <0x4, 0, 0, 0> . Nó bảo setup ko thể tiếp tục , tắt hoặc khởi động lại máy . Các pro có ai biết vụ này ko hik hik[/QUOTE

bạn kiểm tra đĩa CD có chầy không ? với kiểm tra RAM .

soul_of_thedevil

Pro à , Cd của em vẫn ok mà . RAM em nghĩ cũng chả vấn đề gì vì trước đó em flash fw con 6700 cho thằng bạn mà máy chạy ầm ầm . Bây h ấn f8 vào safe mode cũng ko đk nữa huhuhu

Hungnokia3300

Well-Known Member
Chán wá . Em nhờ cài đk xp2 rồi . Nhưng sáng nay em tự cài lại vs chính cái đĩa đấy thì .... Huhuhu nó chạy đến màn hình xanh có chữ window setup ở góc trên bên trái rồi tiếp theo hiện màn hình đen vs 1 dòng chữ đỏ " your pc infected by vrb 1.0 " . Sau cùng nó hiện tiếp màn hình xanh có cái status codes là <0x4, 0, 0, 0> . Nó bảo setup ko thể tiếp tục , tắt hoặc khởi động lại máy . Các pro có ai biết vụ này ko hik hik

Nhiều khả năng là CD của bạn bị lỗi hoặc người tạo ra CD này cố tình trêu bạn (khả năng này thấp nhưng không phải không có vì báo virus trong khi đang boot bằng đĩa win). Phần tiếp theo là ổ cứng bad hoặc Ram lỗi. Màn hình xanh chết chóc này chỉ có những khả năng lỗi ram, ổ cứng lỗi, hệ điều hành lỗi là hay gặp lắm.