• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần thỉnh giáo trực tiếp từ các bác :D

Status
Không mở trả lời sau này.

walkmansky

Mình trước giờ bên voz :D lần đầu tiên tham gia cộng đồng PDAviet nên có vô khối điều cần học hỏi và ngỡ ngàng.
Chả là vừa mua con HTC Desire (G7) và đang mún tập tành vọc vạch để cải thiện pin và giao diện, tối ưu nhưng đọc từ các tut trên net và 4rum thấy có vài chỗ không hiểu và thực hành hơi nhọc nhằng, bro nào ở SG khu vực Gò Vấp rành về mấy vụ này có thể giúp mình được ko, mong được giúp đỡ. có gì xin pm mình hoặc sms: 0919999533. chân thành cám ơn ;;) hậu tạ caphe và film HD (nếu bro nào đam mê khỏan này)

vuidoi

Bác cứ đọc hết 1/3 số bài ở đây là vọc thoải mái, không cần phải tốn tiền cà phê gì đâu. Cái gì chịu khó tìm tòi, lần đầu tiên tớ tạo được Root và recovery bền cho máy, mừng chảy nước mắt đấy,tiếp đến là S_OFF. sau đó tập up mấy bản ROM cook, ở trong này thì ít mà bên XDA thì nhiều vô biên. Cứ nhắm mắt lấy mấy bản ROM mà có nhiều người Replies như: CynogenMod,LeeDroiD Hoặc vào trong này tìm cho sướng :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=809328. Còn nghịch tầm 1 tháng rồi thì tự Cook lấy bản rom cho mình dựa trên những bản Rom có sẵn............ Nó chung là cứ phá đi, đẩm bảo không hỏng đâu mà lo. Đấy là chưa kể nói về phần mềm cho Android đấy, vì nó nhiều quá nói không hết.
Cứ nghịch tới đâu không hieru thì vào hỏi trong này. Hỏi nhanh lên khogn vài tháng nữa, chẳng ai dùng nữa,sẽ không hỏi được ai đâu,cách đây 6 tháng nó khác hẳn bây gờ đấy. lèo tèo vài ba mạng vào đây.

PhamQuang

Manager
Hỏi vấn đề gì thì cụ thể hỏi vấn đề đó. Chung chung vậy làm sao người khác biết bạn hỏi vấn đề gì mà trả lời ???

Topic close !!!

Status
Không mở trả lời sau này.