• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần trợ giúp về kết nối với PC

Oxy

khi kết nối với pc =pcsuite 3.1.1 thì nháy vào biểu tượng my p910 trên desktop thì thấy hiện lên 2 ổ là pone memory và memorystick ,trong khi đó ở trên phone vào file manager thì có 3 ổ để cho mình vào.và muốn copy *.app của 1 số ứng dụng vào sytems nhưng ko tìm thấy ở đâu cả,.bác nào giúp em với em mới sử dụng p910 nên chưa biết j?

Thangdq

khi kết nối với pc =pcsuite 3.1.1 thì nháy vào biểu tượng my p910 trên desktop thì thấy hiện lên 2 ổ là pone memory và memorystick ,trong khi đó ở trên phone vào file manager thì có 3 ổ để cho mình vào.và muốn copy *.app của 1 số ứng dụng vào sytems nhưng ko tìm thấy ở đâu cả,.bác nào giúp em với em mới sử dụng p910 nên chưa biết j?

Bạn làm theo các bước sau để hiện những thư mục và tệp tin ẩn lên thì mới thấy được.

Mycomputer -> Chọn thẻ Tool -> Folder Options...->View -> Tích vào ô: Show hidden files and folders và ô Hide protected operating system files

Chúc bạn thành công!

tinh_la_gi

Administrator
Dùng pc manager này có thể sẽ làm hài lòng bạn đấy....TLG hay dùng cái này để làm việc đấy...kết nối khá ổn định và hổ trợ cả Nokia luôn đấy nha

Oxy

vẫn ko đc bạn ơi,mà backup là j vậy nhỉ chỉ cho mình với

R

Rosso

Guest
Cho em hỏi!!

E k thể cài PC Suite ( e dùng M600i Cty,cài từ đĩa đi theo máy) đc, máy báo "The operating system is not adequate for running Sony Ericsson PC Suite for Smartphone" mong mọi người giúp đỡ

a925

vẫn ko đc bạn ơi,mà backup là j vậy nhỉ chỉ cho mình với
Theo mình hiểu 1 cách đơn giản, backup là sao lưu lại toàn bộ các file chương trình trong trong ổ C:\ nếu là backup lại máy, còn backup danh bạ là sao lưu lại toàn bộ danh sách danh bạ lại theo 1 định dạng khác. Bác nào hiểu biết nhiều thì giải thích thêm hộ nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Trước tiên bạn nên xem bài viết này
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=674&postcount=2

Và sau đó là kiểm tra thiết bị là xong

@oxi ... phần mềm mình share cho bạn là phần mềm có giao diện đơn giả và rất dể thao tác ! Bạn nên xem lại nhé - nếu không được bạn có thể chụp ảnh để mình xem lổi gì nhé

Backup là dùng để lưu lại dữu liệu dự phòng
Với Pc-sute của SEp9xx hổ trợ backup Phone và Memory , nếu bạn chọn Backup C:\ hoặc Phone thì bạn sẽ có được file backup của máy, nếu bạn backup Memory thì bạn sẽ có file backup thẻ nhớ [ khuyến cáo là không nên chọn backup thẻ vì thời gian khá lâu và không mấy tác dụng vì với thẻ bạn có thể copy all và paste vào máy]

sau khi backup nếu trong quá trình sử dụng máy bị lổi bạn có thể restore để khôi phục máy trở về trạng thái lúc bạn backup nó

@rosso ... bạn dùng đĩa kèm theo máy mà không cài được có thể file trên đĩa bị lổi rồi, bạn vào trực tiếp trang SE download bản mới về cài vào thử nhé
Chú ý với Pc-sute SE thì đã hổ trợ Tiếng Việt vì thế máy của bạn cần cài Microsoft.NET Framework2.0 {bản mới nhất đó nhe- cài 1.1 củng được} Bạn có thề down NET Framework2.0 tại trang chủ của Micrisoft

Than^!