• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẦN TƯ VẤN ROM 6.1 HAY 6.5

hieu999

6.1 nhanh gọn nhẹ
6.5 chậm nhưng đẹp,vuốt được,lướt web sướng
Vấn đề về pin thì sao ?
Nên cài cái nào bây giờ?
Mong anh em tư vấn dùm.

manly188

pm bác Phạm Quang đi. Nhưng mình thấy dùng win 6.5 mà mò mãi ko cài đặt dc để vào wifi. Chán quá đang định về 6.1

oosalem

í wifi sài tốt mà, mọi việc đều tốt , nhưng có cái pin nó cứ kêu éc éc ghét thật ko chiu đc , hao pin lam. nen quay về 6.1 sài thôi.

luctiensinh

lời khuyên cho bạn: up Rom 6.1 đi, Rom 6.5 lỗi lắm, với lại có thể do NV2 không chuẩn, nên 1 vài ứng dụng khi up 6.5 se gặp phải.

truongminh488

minh dang su dung lg ct810 rom goc 6.1 chay rat tot nhung nhuoc diem pham mem ho tro rat it , nhung khi up len 6.5 tuy hoi cham nhung nhieu phan mem ho tro tot hon giao dien dep hon nhieu cac chuc nang deu su dung tot

muri

hjx tình hình là e mới mua máy ko rành về nó.e ko bik làm sao để máy nhận pc dù đã cài driver rồi....:( sử dung phần mềm chép thẳng vào thẻ nhớ củng ko được..nó báo lổi hoài e bực wa cần được sự giúp đỡ của pro.ai ở tphcm hay có nick yahoo thì liên lạc giúp e 1ti nick e là muricasi@yahoo.com rất mong được sự chỉ bảo của các pro....:-??

hjx tình hình là e mới mua máy ko rành về nó.e ko bik làm sao để máy nhận pc dù đã cài driver rồi....:( sử dung phần mềm chép thẳng vào thẻ nhớ củng ko được..nó báo lổi hoài e bực wa cần được sự giúp đỡ của pro.ai ở tphcm hay có nick yahoo thì liên lạc giúp e 1ti nick e là muricasi@yahoo.com rất mong được sự chỉ bảo của các pro....:-??
Để kết nối được với PC thì PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) nhé...

muri

theo bác bản active 4.5 mình cài ở ppc hay pc để e biết....e mún biết khi cài rồi có phải mình sẽ xài dc Wince Cab ko?...e hơi bùn vì cứ mỗi lần tải game hay phần mềm điều thông qua room nên máy chậm.:-??

theo bác bản active 4.5 mình cài ở ppc hay pc để e biết....e mún biết khi cài rồi có phải mình sẽ xài dc Wince Cab ko?...e hơi bùn vì cứ mỗi lần tải game hay phần mềm điều thông qua room nên máy chậm.:-??
Bạn dùng XP thì cài ActiveSync trên PC. Còn WinCE CabManager thì PC của bạn phải có Net CF nhé.

muri

Net Cf là gì vậy???? a có thì cho e xin lun....tại sao phải cần nó vậy a....8-|

Net Cf là gì vậy???? a có thì cho e xin lun....tại sao phải cần nó vậy a....8-|
Net CF là nói nôm na là một thư viện mà các PM xây dựng dựa vào nó sẽ phải có nó thì mới chạy được bạn ạ... Bạn tải Net CF v3.5 tại đây

muri

Đầu Tiên E Thank a vì đã hướng dẫn e làm được pc nhận lgks20 của e.và cho e hỏi cái wince cab này khi xài thì nó giải nén ở đâu????tại sao e test thử thì lgks20 của e vẫn bắt cài vào progame vậy.....:-?

Đầu Tiên E Thank a vì đã hướng dẫn e làm được pc nhận lgks20 của e.và cho e hỏi cái wince cab này khi xài thì nó giải nén ở đâu????tại sao e test thử thì lgks20 của e vẫn bắt cài vào progame vậy.....:-?
Bạn có thể nói rõ và ghi tên đầy đủ của PM đó không? WinCE này cài trên PC bạn ạ...

muri

Dạ Đúng rồi e cái trên pc.e bấm vào file Cab chọn send to Wince Cab thấy nó cài đặt mà ko bik nó cài ở đâu?....và trên máy lgks20 thì nó kêu mình cài đặt giống như mình setup trên máy vậy...liệu nó có ảnh hưởng tới rom ko>?

Dạ Đúng rồi e cái trên pc.e bấm vào file Cab chọn send to Wince Cab thấy nó cài đặt mà ko bik nó cài ở đâu?....và trên máy lgks20 thì nó kêu mình cài đặt giống như mình setup trên máy vậy...liệu nó có ảnh hưởng tới rom ko>?
Trên PPC thì bạn cứ nhấn OK cho nó cài vô máy... Mà bạn cài PM có dạng .exe trên PC vào PPC thông qua kết nối ActiveSync hả?

muri

E cài PM.cab mà a ( game kim cuong 2) lúc chưa cài program free còn 39 mb cài xong rồi remove nó PM.cab thì nó còn có 31mb àh.e chay file giống như hướng dẫn của xài Wince cab vậy đó.mà nó chạy xong thì trên lgks20 nó có báo gì ko a? và khi up rom lên 6.1 thì rom mình có nhẹ tí nào hay tăng gì không a nói để e biết với

muri

~X( bác nào có cái rom 6.1 hoàn chỉnh thì e xin cái hiện tại nhờ a dũng e đã hiểu biết và đang tiến hành up rom tất cả điều oke chỉ có rom 6.1 la chưa có ai có cho e xin gấp:p rất mong được sự trả lời của các bác

E cài PM.cab mà a ( game kim cuong 2) lúc chưa cài program free còn 39 mb cài xong rồi remove nó PM.cab thì nó còn có 31mb àh.e chay file giống như hướng dẫn của xài Wince cab vậy đó.mà nó chạy xong thì trên lgks20 nó có báo gì ko a? và khi up rom lên 6.1 thì rom mình có nhẹ tí nào hay tăng gì không a nói để e biết với
File .cab thì bạn copy vào thẻ nhớ rồi cài trực tiếp trên PPC thôi bạn ạ, không đến nỗi phức tạp như bạn nghĩ đâu. Còn riêng PM dạng .exe thì bạn cài gián tiếp trên PC qua kêt nối ActiveSync nhé.

Còn Rom 6.1 thì bạn sang đây thử coi.