• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần tư vấn về DELL STREAK

hoanghungmobile

tình hình là ngày mai là dc sở hửu 1 em dell nhưng càn một số điều lăn tăn chưa hiểu nên nhờ các bác giúp ợ, em nghe nói là dell việt nam là không up rom dc ,tại sao thế?và làm thế nào để phân biệt dc dell việt nam khi mình mua người ta bảo là hàng chính hãng vậy tại việt nam đã có nơi nào bảo hành cho dell chưa ah. vài điều nhờ các bác giúp đỡ,tks to all

nhoxxxshock

có gòi bác à .. ở VN đã bán Dell chính hãng nhé và có chế độ bảo hành ngay nơi mua ấy .. và việc Up Rom thì chỉ việc chở đợi bản Rom của Dell VN cập nhật thì nâng cấp lên thôi ..đôi khi cập nhật thì lâu hơn các máy ở nước ngoài .. hog thì Up những bản cua O2 chạy vô tư bạn à .. chế độ bản hành cũng thế thôi .. quan trọng là mình thôi ..

rotihs

Up Rom thoải mái bác ạ, cứ làm theo đúng chỉ dẫn của nó là đc, bác có thể lên xda,modaco hay ngay tại tinhte của mình để có đc những bài hướng dẫn chi tiết nhất. Dùng android khoái nhất là cảm giác vọc, cứ đợi nhà mạng hỗ trợ thì phí của quá :D

moneymind

Mình dùng Delk vn mua ở tgdd đây. Up rom 2.2 ngon lành cành đào không vấn đề gì đâu...

quang83

Up Rom thoải mái bác ạ, cứ làm theo đúng chỉ dẫn của nó là đc, bác có thể lên xda,modaco hay ngay tại tinhte của mình để có đc những bài hướng dẫn chi tiết nhất. Dùng android khoái nhất là cảm giác vọc, cứ đợi nhà mạng hỗ trợ thì phí của quá :D
Nghe đồn up thoải mái nhưng down thì có thể die vĩnh viễn, không biết ra sao.

12a2nguyentrai

Mình cắm vào CP để syn contact trong outlook mà không làm được có ai biết hướng dẫn tui với, ức chế với danh ba copy từ sim quá. kùi vãi chưởng

nguoivietnam

Nghe đồn up thoải mái nhưng down thì có thể die vĩnh viễn, không biết ra sao.

Bác nghe tin đồn chuẩn đấy. Các bác phải rất cẩn thận khi down rom không là thành cục chặn giấy đấy.

to @12a2nguyentrai: Bác đồng bộ outlook lên gmail rồi từ DS đồng bộ từ gmail vào. Vừa nhanh vừa không bị mất danh bạ khi reset máy.

bmd

Bác nghe tin đồn chuẩn đấy. Các bác phải rất cẩn thận khi down rom không là thành cục chặn giấy đấy.

to @12a2nguyentrai: Bác đồng bộ outlook lên gmail rồi từ DS đồng bộ từ gmail vào. Vừa nhanh vừa không bị mất danh bạ khi reset máy.

mình load dell sync về đồng bộ trực tiếp với outlook, nhưng chỉ có danh bạ kg đồng bộ lịch được

thejoker1984

em làm thử rồi nhưng mà ko thể đồng bộ đc lịch còn danh bạ thì ngon lành ... bác nào có cao kiến gì ko ạ ??? em đồng bộ từ imagio sang DS qua gmail ạ

dainguyenhai

ông anh vứt cho con dell streak xài, mình cài các game vẫn chơi trên HD2 nandroid như 3KTD, crystallight... trên HD2 vẫn hiển thị full màn bình thường, nhưng sang dell streak thì nó ko full màn hình, lúc trước thấy bác cuhiep có giới thiệu app hoặc là thủ thuật gì đấy trên tinhte để chơi game full màn hình mà mình tìm mãi không ra, ai biết chỉ giáo giúp mình cái vấn đề này với, máy mình dell của petro chạy rom 2.2

dainguyenhai

Các bác giúp em soft hoặc setting full màn hình của Dell streak

ông anh vứt cho con dell streak xài, mình cài các game vẫn chơi trên HD2 nandroid như 3KTD, crystallight... trên HD2 vẫn hiển thị full màn bình thường, nhưng sang dell streak thì nó ko full màn hình, lúc trước thấy bác cuhiep có giới thiệu app hoặc là thủ thuật gì đấy trên tinhte để chơi game full màn hình mà mình tìm mãi không ra, ai biết chỉ giáo giúp mình cái vấn đề này với, máy mình dell của petro chạy rom 2.2

Thrall

Theo em bác phải down lại app và game cho phù hợp với DS. Trước em root xong sửa hiển thị trong sys nhưng được game này thì hỏng game khác. Em đang dùng song song cả HD2 và DS nhưng cứ phải lên appplanet down lại các game lớn để dùng riêng cho DS, chạy game này nó sẽ down data phù hợp với DS. Còn lại vẫn có thể dùng cả cho HD2 và DS