• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần Up Firmware Tiếng Việt cho N95

tiendatexpress

Em mới Up FW n95 từ V21 lên V31 thì nó không còn hỗ trợ Tiếng Việt nữa.Ai biết cách làm thế nào để có lại Tiếng Việt thì bày cho em với.Cho em xin luôn cái Code Tiếng Việt của n95 luôn.
Bày cho em cụ thể tý nhé:(.Em không biết mấy về chuyện up này đâu.:O
Cảm ơn các bác rất nhiều.

thanhanhxxx

bạn chịu khó tra đi bạn.bạn dùng NSS để thay code( ngôn ngữ ) qua code tiếng việt rồi sau đó up lại fw là xong.không ai giúp bạn vì đã có quá nhiều bài post cài fw TV.bạn chịu khó tìm đi.mạng ngon 5 phút là ok mà

johnman

bạn vào NSS là có hướng dẫn từ A-Z luôn, số code phone của bạn nằm trong máy đó, tháo pin ra, nó là kế IMEI,
bạn vào search để xem code của việt nam sau đó chỉnh lại
seeu

angelpro7777

Hix, sao của em up lên ver 20 là hết ời :( máy em N95 RM 160, ai biết chỉ em với em còn gà...

LongXuyenBoy

Bạn cài NSU bản mới nhất rồi cho nó auto update xem sao? mình mới up cho thằng bạn RM-160 ver 31.xx mà? còn NSU ko có thì down fw bằng navifirm rồi up = JAF đi :)

doanquocgia

bạn tìm trong NAVIFIRM rồi chọn N95 RM-159 nhá, rùi up firmware bằng JAF, thành công, mình đã làm rùi, bạn phải chon RM-159 thì mới có v3 và có tiếng việt, còn cái RM-160 ko hỗ trợ Firmware TV

thienkiss3

Em mới Up FW n95 từ V21 lên V31 thì nó không còn hỗ trợ Tiếng Việt nữa.Ai biết cách làm thế nào để có lại Tiếng Việt thì bày cho em với.Cho em xin luôn cái Code Tiếng Việt của n95 luôn.
Bày cho em cụ thể tý nhé:(.Em không biết mấy về chuyện up này đâu.:O
Cảm ơn các bác rất nhiều.

Vẫn VER 31.xx nha bạn nhưng ver ngôn ngữ là 18.01 nha bạn , hiện đã có JAF crack rồi và có thể FLASH bằng USB nên mức độ oan toàn sẽ cao hơn . Chúc bạn thành công .

pcnet

mình dùng NAVIFIRM down về úp thử bằng phoenix 2009 kết quả rất OK

duongpetit

mình dùng NAVIFIRM down về rùi làm thế nào để up các bạn, mình thấy nhiều file vậy mà

LongXuyenBoy

mình dùng NAVIFIRM down về rùi làm thế nào để up các bạn, mình thấy nhiều file vậy mà

Dùng navifirm down về rồi thì dùng JAF up, trong diễn đàn có hướng dẫn đấy. bạn chịu khó tìm một tí là có mà

hungcobap

Mình up lên 31 được rồi, nhưng cũng ko có tiếng việt. Code tiếng việt mình có nhưng khi chạy nss thì nó báo lỗi không tìm được điện thoại. Bạn nào biết cách xử lý giúp mình với nhé.
Code tiếng việt cho n95: 0536091; 0534839

hungcobap

Bữa trước rảnh ngồi up chơi, ai ngờ em nó buồn ngủ nên ngủ luôn. Cứ tưởng là xong đời vì mở không lên nguồn, mình điện sang N. Care bảo sửa được, mất mấy ngày chờ và 150k phí "ngu" giờ thì máy chạnh bình thường, V31 và tiếng việt vô tư. Các bạn cứ chuyển code sang việt nam rồi úp thoải mái, bằng NSU, đổi code bằng NNS. Up đi không sợ đâu, vì có gì vào đây: http://www.tinhte.com/forum/t238442/ đọc rồi giải quyết nhé. Chúc các bạn thành công.