• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảnh giác khi mua iPhone tại 24-26 Điện Biên Phủ, HN

tientrungnapa

mình lập topic này để chia sẻ với các bạn để tránh gặp trường hợp như mình: tháng trước mình mua con iphone 4 tại 24 - 26 Điện Biên Phủ, HN của V&V Telecom International Co., Ltd website: dienthoai52.com thấy giá rẻ hơn vài trăm nghìn so với thị trường thế là mình quyết định mua, mua xong thấy nhân viên dán tem bảo hành ngay con ốc chỗ sạc pin mình đã thấy lăn tăn chỗ đấy rất khó giữ tem vì tay cầm điện thoại thường xuyên tiếp xúc vào tem, y rằng vài lần cắm sạc pin cho iphone thấy tem bị dần dần bung ra hết, mình cũng không để ý, đến một hôm đẹp trời con iphone tự dưng bật loa ngoài không lên tiếng mình mới đem đến bảo hành nhân viên ở đây nhìn ngay thấy con tem của mình bị bung hết nên không chịu bảo hành, mình bảo bọn em dán chỗ đấy thì làm sao anh bảo quản được con tem, nó bảo với mình rằng con tem dán đấy không thể bung được đấy là do anh bóc ra (thế mới ngu chứ) nên bọn em không có trách nhiệm bảo hành,đôi co một lúc mình cũng phải để điện thoại lại cho bọn nó sửa và hôm sau nó gọi điện thoại cho mình báo là sửa hết 300K, cắn răng đồng ý nhưng thấy hậm hực vô cùng vì thấy mình bị lừa và thế là con iphone của mình còn 11 tháng bảo hành bây giờ hết giá trị.
Thủ đoạn ở đây là: dán tem vào chỗ dễ làm bung, hỏng tem sau đấy khách hàng làm bung tem nếu máy có vấn đề gì thì cửa hàng phủi tay không phải bảo hành.
Vì vậy khi anh em mua iphone nhớ để ý nhé và tránh chỗ đấy ra, mình cũng thắc mắc là không biết những chỗ khác mua iphone có dán tem không? lần trước mình mua con 3G ở Huyenmobile đâu có thấy dán tem gì.