• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấp cứu Nexus One không thể vào Boot?

trinhha

Tình hình là thế này mong mọi người giúp. Bạn em có 1 chú n1 nghịch ngợm up.rom thế nào không biết bây giờ khong vào boot được nữa. Tình trạng là chết hẳn ạ. Không lên điện, kg boot được. Cắm xạc cũng không báo đèn. Em thử lấy pin ra.......... sau 15p lawps. Pin của máy em vào(đang full) cũng kg tín hiệu gì.(máy nà trước e cũng hack và up androi 2.2 rồi ạ) Mong mọi người giúp ạ. Ỏ các pro nào có đc sửa tin cậy thì bảo em ạ. Thanks all
Tb. Em ở hn ạ!

chonvuituoixuan

Bạn cho biết là bạn đã up bản nào mà nó bị như thế ? trước khi up bạn đã wipe nó chưa ? bạn up qua thẻ nhớ hay qua PC..?

bạn nói bạn update bản 2.2 ? bạn up qua OTA (update trực tiếp từ điện thoại) hay up rom 2.2 qua thẻ nhớ.

Hy vọng bạn sớm khắc phục được vấn đề khó khăn này.

happyghost2000

Tai nạn tai nạn , cấp cứu cấp cứu , cao nhân ở đâu . xin giup đỡ. " Chết IC nguồn chăn " huhuhuhu. xin chia buồn ...

happyghost2000

Mình suy nghĩ từ chiều , Nếu bạn có adaptor , thì bạn nên kích điện trực tiếp từ adaptor xem máy có lên nổi không thường Vol là 3.7v bạn có thể nâng vol của adapto lên 3.8v hoặc 3.9v kích trực tiếp vào máy " nhớ là máy không có pin nhé .
Nếu máy mắn máy lên được khởi động bình thường thì lắp pin vào .
chúc may man

PhamQuang

Manager
Tình hình là thế này mong mọi người giúp. Bạn em có 1 chú n1 nghịch ngợm up.rom thế nào không biết bây giờ khong vào boot được nữa. Tình trạng là chết hẳn ạ. Không lên điện, kg boot được. Cắm xạc cũng không báo đèn. Em thử lấy pin ra.......... sau 15p lawps. Pin của máy em vào(đang full) cũng kg tín hiệu gì.(máy nà trước e cũng hack và up androi 2.2 rồi ạ) Mong mọi người giúp ạ. Ỏ các pro nào có đc sửa tin cậy thì bảo em ạ. Thanks all
Tb. Em ở hn ạ!

Máy nếu trục trặc về ROM hay phần HBOOT thì cũng không có hiện tượng này, ít nhất vẫn phải có tín hiệu nạp PIN hoặc treo tại HBOOT.
Máy của bạn chắc là có vấn đề IC nguồn, có thể do rơi hay nước vào chẳng hạn,.... Nên mang ra củă hàng tin cậy và thợ tay nghề cao họ mở ra xem thử.
Đôi khi chỉ vì chỗ tiếp nối PIN với máy hơi trục trặc cũng gây ra hiện tượng này đó.

trinhha

Máy nếu trục trặc về ROM hay phần HBOOT thì cũng không có hiện tượng này, ít nhất vẫn phải có tín hiệu nạp PIN hoặc treo tại HBOOT.
Máy của bạn chắc là có vấn đề IC nguồn, có thể do rơi hay nước vào chẳng hạn,.... Nên mang ra củă hàng tin cậy và thợ tay nghề cao họ mở ra xem thử.
Đôi khi chỉ vì chỗ tiếp nối PIN với máy hơi trục trặc cũng gây ra hiện tượng này đó.
Cám ơn Bác, cháu thấy khi máy của cháu (máy vẫn đang dùng bình thường) để ở boot thì cắm xạc pin thì đèn vẫn không báo mà. hy vọng là máy bị lỗi boot thôi! cám ơn Bác ạ!
TB: bác nào ở HN có địa chỉ nào uy tín không cho mình cái địa chỉ để mình mang em ấy đi sửa với ạ!

trinhha

Tình hình là máy n1 mình chết flash rồi. Nhật cường nó báo không có flash thay thế. Bác nào có flash em này cứu em nó với. Nhìn em mà buồn wá. Pro nào có địa chỉ sửa uy tín cho mình địa chỉ để thay đi. Thanks! Mình ở hà nội ạ

alo_tongdaiday

bác trinhha có thể cho mình mượn cái cáp ở phía trên để mình đo lại cái đường công tắc ko vậy

bác ok em mời bác cafe , 5' là em xong việc ạ
thanks bác nhiều ...

có gì bác sms cho mình 0912.484.468 nha

tiquangtai

sao may minh vao recovery thi hien len 4 vach mau o giua,o duoi thi co cai o khóa. Bi treo vay luon.khong up rom duoc luon.mong chi giao.thank

trinhha

sao may minh vao recovery thi hien len 4 vach mau o giua,o duoi thi co cai o khóa. Bi treo vay luon.khong up rom duoc luon.mong chi giao.thank

Bạn cài lại recovery đi. Bây giờ có bản 1.7.01 rồi đấy. Up lại rồi xem tn

trinhha

Hình ổ khóa đã đươc mở chưa? Trước kia bạn đã up rom lần nào chưa?

vipboy_9x

Moderator
Cần giúp đỡ.

Mình đang có cây Next one bị treo làm hoài ma ko được,Mong moi nguoi giúp đỡ.
Mình đã thiết lập tất cả các bước rùi và thành Công.

N1 đã chạy Unlock Bootloader
* N1 đã cài Recovery (phiên bản hiện nay là v1.5.3)
* N1 đã hack ROOT,
-Con bước vào Recovey thì xác nhận reboot máy lại thì bị treo (Vì máy hiện tại đang bị treo)
-Tiến hành up Rom thì vào Recovery ,Reboot máy lại thì bị treo như thế này.ko thể vào Menu Recovery để up rom được.

thitkho800

Thông thường bị treo như bạn là do em nó chưa có hệ điều hành để chạy. Do vậy chỉ đứng ở đấy. Bác nên up lại room xem thế nào nhé

PhamQuang

Manager
Mình đang có cây Next one bị treo làm hoài ma ko được,Mong moi nguoi giúp đỡ.
Mình đã thiết lập tất cả các bước rùi và thành Công.

N1 đã chạy Unlock Bootloader
* N1 đã cài Recovery (phiên bản hiện nay là v1.5.3)
* N1 đã hack ROOT,
-Con bước vào Recovey thì xác nhận reboot máy lại thì bị treo (Vì máy hiện tại đang bị treo)
-Tiến hành up Rom thì vào Recovery ,Reboot máy lại thì bị treo như thế này.ko thể vào Menu Recovery để up rom được.

Qua hình ảnh trên cho thấy:
- Bootloader chưa được Unlock, hình cái khóa phải mở ra chứ mới là Unlock Bootloader.
- Nên dùng Gold Card để Update lại ROM hãng, sau đó tiến hành các bước Unlock Boot, Root,... lại từ đầu.

xuxu09

Qua hình ảnh trên cho thấy:
- Bootloader chưa được Unlock, hình cái khóa phải mở ra chứ mới là Unlock Bootloader.
- Nên dùng Gold Card để Update lại ROM hãng, sau đó tiến hành các bước Unlock Boot, Root,... lại từ đầu.

ơ,em nhìn thấy cái khóa mở rồi mà...
cài lại recovery đi bạn.
@: trinhha: để lại em cái màn hình nhé :D (xuxu09@gmail.com)

vienchinh

Tb. Em ở hn ạ!
Máy bạn bị mất boot thôi kg chết đâu bạn repair boot lại là ok tất nhiên là cần phải có box chuyên dùng .Hôm trước bị cũng bị như vậy lên diễn đàn hỏi nhờ giúp toàn gặp trả lời vớ vẫn nào là chết flash ,nào là die nguồn bực ra ra tiệm chiến hữu bung máy cài boot lại ok liền.