• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cáp TV out cho Touch Pro

tien_ttm

Lang thang trên mạng tìm hoài cách tự làm cáp tv out cho touch pro,thấy trên diễn đàn xda developer có chỉ là dùng multiadapter + cáp tv ipod. Cáp tv out cho ipod thì dễ tìm quá và giá lại rẻ, còn multiadapter thì khó tìm. Tình cờ hôm nay tìm được một chỗ trên đường LTT có bán. Mình đã mua cả hai cái và test thử rất là ok. Các bạn có nhu cầu cần xuất ra tv thì cứ làm như vậy, bảo đảm được

PDAMobile

Đường LTT là đường gì hả bạn,bạn cho mình cái địa chỉ chính xác với !!!!

tien_ttm

Mình ko có ý định giấu nghề, nhưng sợ là có người nói mình quảng cáo dùm người khác. LTT là đường Lê Thánh Tôn đó, các bạn search h2shop sẽ ra

ichirumama

cáp chế thì có nhìu, còn zin thì ko thấy, cáp zin có 1 cọng ngắn củn à. Mới mua trên taobao giá 280k lun ship hehe ^^.

nicklanick

Member
có nhất thiết phải có cái này kô bác
hôm mua máy em cũng mua luôn rồi giá lúc đấy la 650k mà em cũng chưa mang ra sd lần nào

ichirumama

tùy ý thích mỗi người thôi mà, như mình thì rảnh rảnh cũng hay lấy nó ra mở nhạc hoặc xem film, xem bằng TV thường hình rõ đẹp còn LCD thì........... kinh lắm (vì độ phân giải LCD wá cao).

the_sea

Lang thang trên mạng tìm hoài cách tự làm cáp tv out cho touch pro,thấy trên diễn đàn xda developer có chỉ là dùng multiadapter + cáp tv ipod. Cáp tv out cho ipod thì dễ tìm quá và giá lại rẻ, còn multiadapter thì khó tìm. Tình cờ hôm nay tìm được một chỗ trên đường LTT có bán. Mình đã mua cả hai cái và test thử rất là ok. Các bạn có nhu cầu cần xuất ra tv thì cứ làm như vậy, bảo đảm được

Bạn có thể chỉ rõ mình phải mua gì? và giá bao nhiêu được không? Cám ơn bạn trước ha.

@ichirumama:
Bạn có thể hướng dẫn mình cách mua hàng trên taobao không? toàn tiếng trung Quốc không biết làm sao cả.:O:O

nicklanick

Member
Bạn có thể chỉ rõ mình phải mua gì? và giá bao nhiêu được không? Cám ơn bạn trước ha.

@ichirumama:
Bạn có thể hướng dẫn mình cách mua hàng trên taobao không? toàn tiếng trung Quốc không biết làm sao cả.:O:O

nếu bạn mua cáp tvout thì đơn giản lắm đến cửa hàng mua trực tiếp hoặc mua qua mạng cũng đc mà giá cái này dao động khoảng 300 đến 400k ở trên pv này em thấy có bác huysmall với h2shop bán bác cần thì gọi điện người ta hướng dẫn bác cụ thể lắm

PDAMobile

Các bác có bị giống em không,em làm giống như bên Forum XDA chỉ nhưng khi coi film thì màn hình nó cứ giựt giựt màu xanh,khó chịu lắm (Nghe nhạc,xem hình thì bình thường)

ichirumama

oh yeah, mình cũng bị lỗi y như vậy. Bạn xem bằng Coreplayer mới bị, vào Settings--> Video rồi chỉnh từ QTvdisplay sang Direct Draw sẽ hết, nhưng chế độ Direct Draw xem ko mượt T_T. Chả hiểu nữa. Chắc ko phải cáp zin nó thế T_T

PDAMobile

+ Em phát hiện ra là tại cái màn hình CRT Tivi tần số thấp quá nên không xem được cái file video có khung hình từ 24 trở lên.Nếu muốn xem ở chế độ QTvdisplay thì có thể giảm speed trong core player xuống khoảng 60 70% là có thể xem được,nhưng như vậy thì chẳng còn gì thú vị nữa :)

+ Còn một điều nữa là,khi đang xem film,em muốn tiết kiệm pin nên dùng cái display switch của psshutxp để tắt cái màn hình nhưng sau đó thì màn hình tivi cũng tắt luôn :),có ai biết khắc phục tình trạng này kô :(

ichirumama

ơ, mình vừa thử bên cái LCD Full HD Sony.... Nó vẫn giật T_T... Vậy là tại dây chứ ko phải tại TV rồi

allstreet

tình hình là mình đã mua cả 2 nhưng k thế kết nối tivi dc, thiệt bị nhận như 1 tai nghe.Mình xài TP nguyên bản,rom 5.07.707.2 WWE

Chỉnh sửa cuối:

allstreet

bro nào rảnh thì giúp mình với, thử cả cáp của máy chụp hình cũng k ăn thua, vẫn nhận như 1 tai nghe,hix