• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Câu hỏi của newbie về uprom xin mọi người giúp đỡ

thitkhotau

Lần đầu muốn tự uprom mà chưa có khái niệm từng bước cụ thể xin mọi người chỉ giúp vì đây là lần đầu thui. Sync với active sync 6.0 đến khi chọn upgrade thì atomexec chuyển sang màn Update Utility USB connected Sync disconnect rồi quá trình báo lỗi connection? bootload thì cũng thế:-??

Tìm mãi kô có bài hướng dẫn nên post bừa vô đây các mod thông cảm nha

mrducbao

Lần đầu muốn tự uprom mà chưa có khái niệm từng bước cụ thể xin mọi người chỉ giúp vì đây là lần đầu thui. Sync với active sync 6.0 đến khi chọn upgrade thì atomexec chuyển sang màn Update Utility USB connected Sync disconnect rồi quá trình báo lỗi connection? bootload thì cũng thế:-??

Tìm mãi kô có bài hướng dẫn nên post bừa vô đây các mod thông cảm nha

Chào bạn! mình cũng từng bị như bạn khi lần đầu Up nhưng rồi cũng có kinh nghiệm riêng. Theo mình Atom Exec không cần phải vào bootload đâu, trước khi Up bạn nên Hard Reset, sau đó cắm USB để connect (Sync) như bình thường với PC rồi Extract Rom vào Window Temp và up. Khi đó bạn sẽ thấy màn hình hiển thị Update Utility và chờ cho đến khi quá trình up hoàn tất.
Chúc bạn tự tin và thành công vì mình thương xuyên làm vậy quen rồi.

mrducbao

thitkhotau

Chào bạn! mình cũng từng bị như bạn khi lần đầu Up nhưng rồi cũng có kinh nghiệm riêng. Theo mình Atom Exec không cần phải vào bootload đâu, trước khi Up bạn nên Hard Reset, sau đó cắm USB để connect (Sync) như bình thường với PC rồi Extract Rom vào Window Temp và up. Khi đó bạn sẽ thấy màn hình hiển thị Update Utility và chờ cho đến khi quá trình up hoàn tất.

mrducbao

Kết quả vẫn vậy đọi process 1 phút thì báo lỗi No download target was found!!!
Nhìn vô Active Sync disconnect khi quá trình up bắt đầu:-?

longak83

mrducbao

đúng rùi đó, dòng Atom Exec ko cần đưa về bootloader đâu, tối qua mình đã thử up và thành công, nhưg chỉ khác là chạy vista và dùng Window Mobile Device Center thui. ko biết đối với Active Sync thế nào nhưg mình phải check vào "conect usb" để PPC conect với PC lúc ấy mới up dc! nhớ delete hết file có thể xóa trong c:\window\temp rùi copy toàn bộ room vô đấy, sau đó chạy DSUU thui. chút kinh nghiệm chia sẻ. chúc thành công ! hì, nghe giag hồ đồng Atom Exec khó "chết" lắm, cứ mạnh dạn lên bạn :D

Sonblack

Super V.I.P
hì, nghe giag hồ đồng Atom Exec khó "chết" lắm, cứ mạnh dạn lên bạn :D

Khó chết thì đúng thật nhưng khó chết với người này lại dễ chết với người khác và ngược lại.
Nhưng không sao, up rom cho Atom hay Atom Exec thì cũng không thể làm cho nó chết ngoại trừ sự hớ hênh của người thực hiện nó mà thôi. :D

mrducbao

No download target was found

Kết quả vẫn vậy đọi process 1 phút thì báo lỗi No download target was found!!!
Nhìn vô Active Sync disconnect khi quá trình up bắt đầu:-?

Mình không hiểu No download target was found là do bạn thực hiện như thế nào. Bạn thử lại như sau xem thế nào:
Trước khi Up thì bạn phải Down Rom về máy tính đã, sau đó Extract Rom vào thư mục Window Temp, tiếp đến mở ổ C và Click chuột phải vào Temp rồi Send to Desktop. Tiếp sau, bạn cắm USB để connect PPC với PC, khi đã connect xong rồi thì mở Temp trên Desktop ra và Click vào Device Software Update Utility rồi tiến hành Upgrade cho đến khi hoàn thành. Bạn thử đi, nếu vẫn chưa được thì bạn cứ nêu trục trặc cho mọi người biết và sẽ đóng góp tiếp cho bạn.
Chúc thành công.

mrducbao

Chết và không chết

Khó chết thì đúng thật nhưng khó chết với người này lại dễ chết với người khác và ngược lại.
Nhưng không sao, up rom cho Atom hay Atom Exec thì cũng không thể làm cho nó chết ngoại trừ sự hớ hênh của người thực hiện nó mà thôi. :D

Sao bác lại nói là hớ hênh. Theo em ai cũng có lúc đầu, như chúng ta từ một đứa trẻ sinh ra tập nói, đi...đến giờ là Up Rom. Mong tất cả cùng đóng góp cho các thành viên mới có thể thưởng thức sụ hay ho từ các bản Rom như của chính bác SonBlack vậy.

lienthanhevn

em úp tới chổ Extended Rom thì máy atom báo ( Extended Rom format fail) còn chương trình thì Udate Extended Rom....... 6% rối đứng luôn hà, các anh giúp em với

mrducbao

Bạn phải tìm một bản Rom gốc WM05 và Downgrade xuống cho đến khi hoàn thành. Sau đó up lại lên WM6 hoặc WM6.1 sẽ hết lỗi 6%

LENGOCAN

Mình đang dùng dòng máy Atom Exec và muốn tự uprom bằng thẻ nhớ mà mình chưa có kinh nghiệm về vấn đề này lắm.Nên muốn nhờ ai đã từng uprom bằng thẻ nhớ hoặc người có kinh nghiệm trong việc này thì giúp mình với! Mình cũng muốn hỏi 1 điều nữa là cài nhạc chuông mp3 và rung của tin nhắn sms thì cài như thế nào . Mong đc sự chiếu cố của các pro :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đang dùng dòng máy Atom Exec và muốn tự uprom bằng thẻ nhớ mà mình chưa có kinh nghiệm về vấn đề này lắm.Nên muốn nhờ ai đã từng uprom bằng thẻ nhớ hoặc người có kinh nghiệm trong việc này thì giúp mình với! Mình cũng muốn hỏi 1 điều nữa là cài nhạc chuông mp3 và rung của tin nhắn sms thì cài như thế nào . Mong đc sự chiếu cố của các pro :D

Up ROM bằng thẻ cho Atom Exec thì cũng tương tự cho Atom, bạn tham khảo kỹ chủ đề này và xem kỹ bài này nhé!
Muốn set được nhạc chuông thì bạn chép file nhạc vào thư mục Device/Windows/Rings, còn tin nhắn chép vào Device/Windows. Sau đó vào Settings => Personal => Sounds & Notifications => Notifications
Nhạc chuông: => Incoming Call => Ring Tone
Tin nhắn: => New text mesage
Thân!:D

LENGOCAN

Muốn set được nhạc chuông thì bạn chép file nhạc vào thư mục Device/Windows/Rings, còn tin nhắn chép vào Device/Windows. Sau đó vào Settings => Personal => Sounds & Notifications => Notifications
Nhạc chuông: => Incoming Call => Ring Tone
Tin nhắn: => New text mesage
Thân!:D

Cám ơn bạn. sao mình nhạc cho tin nhắn sms không được vậy bạn ?? mình làm như bạn chỉ và đã vọc cả ngày rồi mà vẫn không cài được nhạc cho tin nhắn , chỉ cài được nhạc chuông cho cuộc gọi đến thôi.mình đã chép file nhạc muốn cài vào Window => Rings mà nó không vào tin nhắn chỉ vào nhạc chuông mới khổ chứ:-/