• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5800XM v51.0.6 Nhanh mượt dành cho SPB Mobile Shell

down 7 cái RM-356_51........... rồi coppy vào đuwongf dẫn như chỉ dẫn nhưng ko ăn thua
kết quả toi
cảm ơn sự nhiệt tình
và mình đã quá cố

3RuaDongNai

down 7 cái RM-356_51........... rồi coppy vào đuwongf dẫn như chỉ dẫn nhưng ko ăn thua
kết quả toi
cảm ơn sự nhiệt tình
và mình đã quá cố

chụp tấm hình mang lên đây coi thử, chụp ở bước như hình

votinhhan

chụp tấm hình mang lên đây coi thử, chụp ở bước như hình

quả thực mình rất kết CFW của bạn,nhưng khổ nỗi sao khó làm vậy nhỉ ?
những bản khác của mathanh hoặc jackpham...anther....mình làm đều ok.
nhưng mình vãn kết nhất SPB.
cho mình hỏi: máy mình màu ĐỎ thì phải chọn VIETNAM red chứ ? hay bắt buộc VIETNAM Black
thêm nữa.mình down xong 7 cái RM-356....mình đã coppy đè vào file C:\programfile....chỉ cần coppy vào file xong là flash bình thường phải kô ?
cảm ơn bạn rất nhiều.mình không thích những bản khác,vì bản SPB này mình RẤT KẾT vì kô phải chạy như kiểu ứng dụng bình thường.
thanks !

votinhhan

mình làm vài lần nhưng chưa thành công
có ai làm thành công chưa nhỉ ? hic hic
có khi pótay mất
không ăn thua
cảm ơn chủ thớt

3RuaDongNai

cho mình hỏi: máy mình màu ĐỎ thì phải chọn VIETNAM red chứ ? hay bắt buộc VIETNAM Black
Chọn Vietnam Black vì mình chế từ Vietnam Black

mình down xong 7 cái RM-356....mình đã coppy đè vào file C:\programfile....chỉ cần coppy vào file xong là flash bình thường phải kô ?
bạn download 7 file từ navifirm về copy đè lên như thư mục, sau đó down tiếp 2file cook rồi lại copy đè lên thư mục, tiếp theo FLASH bình thường
Mình FLASH chưa lúc nào ko được cả, bạn try again

votinhhan

"bạn download 7 file từ navifirm về copy đè lên như thư mục,
sau đó down tiếp 2file cook rồi lại copy đè lên thư mục, tiếp theo FLASH bình thường
Mình FLASH chưa lúc nào ko được cả, bạn try again "

khi mình down 2 file cook rồi coppy đè lên thư mục,thì có phải đổi CO3_prd thành CO1_prd không vậy ?
hay down 2 file cook xong cứ thế coppy đè nguyên bản vào thư mục
mình sẽ làm thử lần nữa.hy vọng thành công.
cảm ơn nhiều :D

đã ok,nhưng chỉ là hack với giao diện mới.chứ không phải là bản pro như SPB 3D.nhưng bộ nhớ trong ổ C và ram rất OK
thanks ! bài này rất đáng cook.

lebonghoatan

Cho hỏi bản này cook xong Ram còn cỡ dc bao nhiêu trong lần khởi động đầu tiên.
Cái SPB này có bị lỗi xoay ngang màn hình ko bạn?

votinhhan

Cho hỏi bản này cook xong Ram còn cỡ dc bao nhiêu trong lần khởi động đầu tiên.
Cái SPB này có bị lỗi xoay ngang màn hình ko bạn?

không phải giao diện SPB,chỉ là giao diện Se7en Black by nca.cũng không có gì đặc sắc so với các bản cook của jakpham hay mathanh
xong bù lại ổ c free sau khi flash những 81,5 mb.
còn ram 59,5 mb.
nói chung nếu muốn cá tính thì flash các bản của mathanh hoặc jakphan.
nhưng nếu đối với những ai thích ưa đơn giản và quan trong là ổ c và ram thì bản này theo minh là ok.ram và ổ C nhiều hơn với các bản khác.
Cứ tưởng flash xong là giao diện của SPB mặc định,nhưng kô phải.hơi thất vọng.nhưng phần cứng bên trong dùng rất Ok.
đối với tôi,thế này là được.các bạn có thể yên tâm cook thử,sẽ thấy thú vị đấy.
cảm ơn chủ thớt vì bản cook.

3RuaDongNai

Chúc mừng bạn. Muốn có mobile shell cài vào, lúc đầu tính cook vào luôn, nhưng nghĩ lại vài ngày lại có bản mới. Ý tưởng mình là phải có 1 bản fw nhanh và mượt để sử dụng spb. Một khi sử dụng spb rồi thì 9Hs hay 100Hs có ý nghĩa gì khi ta ko xài. Nhanh tốc độ và đẹp là cái mình quan tâm.