• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Change product code để up FW

fok

Tình hình là máy mình 5800, red, mua về là FW 11, có tiếng Việt rồi!
Nhưng mình up lên FW 20 = NSU ko dc..vì product code của nó ko có bản 20 trên NSU!
Vì thế mình đã change product code của nó..để up lên FW 20,...và thành công!..nhưng rất tiếc là bản này lại ko có tiếng Việt
Các bác cho mình hỏi với, bây h mình mún thay đồi lại product code ban đầu của máy..vậy có ổn ko ạ, và liệu sẽ có tiếng việt ko ạ? [vì mình nghĩ chắc product code ban đầu của máy là dành cho thị trường VN nên có tiến Việt]

Mong các bác chỉ giúp..up dc len 20 rồi mà ko có tieng Việt,..hic em bit xài thế nào ?

saudoi83

Oài, có bài hướng dẫn Up bằng Phoenix hay JAF rồi mà, cần gì đến cái NSU vớ vẩn đó nữa và cũng chẳng cần change code gì cả. Bác tham khảo rồi tự làm nhé, newbie như em còn up 2 lần version thành công bằng phoenix và không có vấn đề gì cả.

thanhdhl2003

Tình hình là máy mình 5800, red, mua về là FW 11, có tiếng Việt rồi!
Nhưng mình up lên FW 20 = NSU ko dc..vì product code của nó ko có bản 20 trên NSU!
Vì thế mình đã change product code của nó..để up lên FW 20,...và thành công!..nhưng rất tiếc là bản này lại ko có tiếng Việt
Các bác cho mình hỏi với, bây h mình mún thay đồi lại product code ban đầu của máy..vậy có ổn ko ạ, và liệu sẽ có tiếng việt ko ạ? [vì mình nghĩ chắc product code ban đầu của máy là dành cho thị trường VN nên có tiến Việt]

Mong các bác chỉ giúp..up dc len 20 rồi mà ko có tieng Việt,..hic em bit xài thế nào ?

Đã có hướng dẫn rõ ràng lắm rồi mà bạn. Link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660
Đừng lập topic lung tung như vậy :|

taolahoan

các bác cho em hỏi , code bao nhiêu thì up fw=NSU mà có cả tiếng việt , máy em mầu xanh,

taolahoan

5800XM Blue code là: 0559962. Red: 0559676

cái này là code vn mà , code việt đâu có úp được bạn ơi, hix , có ai biết code nào có thể up = NSU k0 , để có tiếng việt ,máy xanh , thank các bạn trước;)

thanhdhl2003

cái này là code vn mà , code việt đâu có úp được bạn ơi, hix , có ai biết code nào có thể up = NSU k0 , để có tiếng việt ,máy xanh , thank các bạn trước;)

Bạn nói là Code Vn kg up bằng NSU đc (kể cả Blue và Red). Vậy theo bạn thì câu hỏi của bạn hỏi về vấn đề gì? Bạn có hiểu kg?

Hiện nay nếu muốn có TV và FW 20.0.012 thì kg up bằng NSU dc. Qua đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660 tham khảo thêm đi.

Yên cầu Mod đóng dùm topic này lại, tránh hỏi tùm lum.