• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy android trên thẻ nhớ cho HD2 leo

Status
Không mở trả lời sau này.

jazi

Tình hình là mình đã làm theo hướng dẫn của caothanhhai. Đã cài
HSPLv3
Radio của mình 2.15.50 nên mình không up nữa
Up rom Miri HD2 WM6.5 (21916) ROM :: Sense 2.5 :: V 19.1
rồi cài thử android SuperRAM_FroYo_V1.5
SuperHD2_V1.2
Khi chạy cũng làm theo hướng dẫn là chạy CLRCAD.exe nhưng mình không nghe tiếng gì cả mà sau đó WM mất tiếng luôn, rồi tiếp tục chạy HARET.EXE thì lên được android nhưng khi nghe điện thoại thì tiếng bị éo éo.
Không biết có phải do rom không? Nên up rom gì khác vậy? Và nên cài android nào? Cho hỏi thêm nữa là bên WM và android làm sao mình lưu sdt vào máy luôn vậy, không biết sao mình tháo thẻ nhớ ra thì mất hết sdt.
Các bạn có link down cho mình xin luôn nhé, mình không biết tìm ở đâu
P/S: Mình không rành về điện thoại mà còn dốt về tiếng anh mong các bác hướng dẫn rõ ràng, ngắn gọn mà dễ hiểu nhé :p

phenmientay

1. Trị tiếng éo éo : bấm gọi 900. Mở loa ngoài, để khoảng 5". bấm tắt. Khởi động lại cho chắc ăn.
2. Lưu số đt:
- trên wm: active sync.
- trên android: sync vào gmail.
3. Chọn ROM: tùy ý thích mỗi người. Có thể tạm chia thành 2 loại Sense và Non-sense. Sense thì tìm rom MCCM Desire HD, Non-sense thì tìm mấy bản gingerbread. Đây chỉ là ý mình thôi, người khác có thể có ý khác.

jazi

cho hỏi thêm rom Miri mình mới up sao không tìm thấy google map vậy

Status
Không mở trả lời sau này.